Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
A45 cũ đời 2015-2016 cho ngon nhé bác. Bật Sport+ rồi đạp ga kịch sàn 1 phát nó phê pha lắm:p

Tập Lái
30/5/18
23
42
3
36
Vợ e đi làm cty thu nhập tháng 120tr+7 tr lương của e mà 2 vc chỉ đi mazda 3,tính năm sau đổi sedona cho rộng rãi mà còn lăn tăn chứ mer bmw audi chưa dám mơ tới!

thu nhập 80tr nếu ko có sẵn vài tỷ thì ko nên đổi xe, hoặc có đổi thì đổi xe phổ thông thôi. mua cái xe có phải mỗi cái tiền mua xe đâu. mọi cái nó tăng theo. ghé Giga mall uống ly cafe highland 59k thì thêm 30k gửi xe. rồi cuối tuần chở vợ con đi chơi vô trung tâm thương mại chẳng nhẽ ko mua sắm lại tốn 1-2tr, rồi có xe chẳng nhẽ ko du lịch, đi Vũng tàu 2 ngày cũng tốn 10 củ, rồi ăn sáng cũng phải ăn ở quán có chỗ đậu xe giá cũng cao hơn..

Tập Lái
1/3/19
36
59
18
33
Theo mình bạn nên để dành cho đủ số tiền rồi hẵng mua, xe là tiêu sản nên đừng vay ngân hàng chỉ để mua tiêu sản và phải đóng thêm một khoảng tiền lãi không nhỏ. Với tiền lương thưởng của bạn theo mình bạn hoàn toàn đủ sức nuôi Mer.
Thanks bác đã góp ý. Quan điểm của bác cũng có lý vì giờ em vay bank thì tiền lãi cũng khá. Nhà em không ủng hộ mua Mer nên em không vay nhà được. Có lẽ em chờ thêm vậy.

Tập Lái
1/3/19
36
59
18
33
Thích thì nhích thôi
80tr/tháng thừa sức nuôi bác ạ
Tiền nhiều để làm gì?
Nhà có rồi, thu nhập cao, gia đình chưa có, thì quất luôn và ngay
Còn băn khoăn nhiều thì bác làm chiếc focus hatchback cũng ngon
Với bác nên xác định lại khoản vay bank. Nếu bác xác định trả nhanh trong vòng 1 năm thì nên vay người nhà , người quen. Còn bank ngta ko cho vay 1 năm trả hết đâu, trả sớm bị phạt đó
Vâng bác nói chuẩn quá. 1 like! Có lẽ tiếp thu các bác em chờ thêm một thời gian khi tiết kiệm được nhiều tiền hơn để đỡ vay hoặc vay ít thôi. Em cũng thích Focus nhưng dáng đuôi hơi xấu, em thấy còn xấu hơn đuôi Fiesta em đi :D Cảm ơn bác nhé.

Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Lương bác 80tr/tháng thì không phải nghĩ việc phí nuôi em nó đâu, xe mới ít hỏng các bộ phận đắt tiền lắm, bảo dưỡng tầm 5-15tr mỗi 5000km (Bác chạy loanh quanh trong phố thì 3 tháng mới làm một lần). Mình chưa đi Mer nhưng mình hay đi bảo dưỡng dùm ông anh chiếc Range Rover, tầm 15tr/lần (Nếu có thay lọc, vệ sinh các kiểu, chỉ thay nhớt với kiểm tra thì không đến) thôi bác.

Hạng B2
7/11/15
198
144
43
còn trẻ cứ chơi đi bác cho biết cảm giác nợ nó như nào

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Mấy bác cứ bảo lương 80 củ cao chứ em thấy đã đi merc chả ai thu nhập dưới 100 củ cả.

Em tháng ngót nghét trăm củ em tiêu còn chưa đủ chứ nói gì tới merc...

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Phong cách đi mua Merc kiểu gì vậy.

Người đi mua Merc là phải uy dũng bước vào showroom, đặt ầm 1 thùng tiền lên bàn, dõng dạc "đếm cho anh, trong thùng có bao nhiêu tỷ anh mua xe tầm đấy tiền"

Chứ vào showroom Merc mà câu đầu tiên hỏi "
Các em làm cho anh thủ tục vay mua xe" thì ko nên mua Merc