Hạng C
5/5/16
617
979
93
Lương 80tr nhưng bác chủ ko nói chi phí bao nhiêu?!
Khi nào còn lại 80tr sau khi nuôi v2, v3, ba mẹ 2 bên thì ok!
(Tôi có thằng em làm đa cấp nói lương nó 95tr/tháng, mà cafe là nó bắt tui trả tiền, hỏi thì nó nói em lương 95tr mà chi phí nv hết 85tr, nen em con chua tơi 10tr! Hết thuốc với mấy ku đa cấp)

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Lương 80tr nhưng bác chủ ko nói chi phí bao nhiêu?!
Khi nào còn lại 80tr sau khi nuôi v2, v3, ba mẹ 2 bên thì ok!
(Tôi có thằng em làm đa cấp nói lương nó 95tr/tháng, mà cafe là nó bắt tui trả tiền, hỏi thì nó nói em lương 95tr mà chi phí nv hết 85tr, nen em con chua tơi 10tr! Hết thuốc với mấy ku đa cấp)
Tin lời mấy thằng đa cấp thì bán xe mà ăn ;))
Bác chủ nói rõ rồi mà.
Chưa có gia đình, nhà mới mua, vậy thì chỉ mất chi tiêu ăn uống chơi bời. Tiêu tẹt thì cũng hết 20tr/tháng
Còn các thánh đập đá, lô đề, bóng bánh thì e ko tính

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Tin lời mấy thằng đa cấp thì bán xe mà ăn ;))
Bác chủ nói rõ rồi mà.
Chưa có gia đình, nhà mới mua, vậy thì chỉ mất chi tiêu ăn uống chơi bời. Tiêu tẹt thì cũng hết 20tr/tháng
Còn các thánh đập đá, lô đề, bóng bánh thì e ko tính
Đấy là bác nghĩ thế, chứ đã đi merc mà tiêu tẹt tháng 20t thì...hơi kỳ.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Tuổi trẻ máu thì quất thôi bác, Mec A, C dành cho mấy anh em trẻ tuổi khá chuẩn. Thể hiện được chất tuổi trẻ tài cao và nhiều người hâm mộ. Tuổi lớn hơn chút có thể có thay đổi trong suy nghĩ, như mình. Xin chia sẽ xíu.
Mình làm bds từ 2014, 1 năm thu nhập không dưới 2 tỷ, vợ quản lý cty nhà lợi nhuận tháng 100-150tr đều gần chục năm nay. Nhà cửa, đất đai thì rất nhiều nhưng nhu cầu mình chỉ cần chiếc xe lành tính và lái hay là ok. Civic mua mới, hơn 6 năm odo 126k km vẫn còn quá tốt chưa phải sửa gì, xe chân làm ăn khai thác gần như hết công năng của nó nhưng không nỡ đổi mà tính phương án mua thêm, civic để dành đi cày. Mình cũng phân vân giữa Mec C, Accord và Cam Q 2019. Sau 1 tháng nghiên cứu đắn đo mình chốt em Cẩm ly vì xe nhập Thái, trang bị full và xe thay đổi khung gầm, hệ thống treo và tay lái trợ lực điện mới. Cuối năm xe mới có nhưng mình không quan trọng lắm vì vẫn có đi tốt.

1/6/19
45
14
8
33
Ko sao đâu bác, thích là múc liền cho nó nóng, nuôi ko nỗi thì để ở nhà ngắm, lâu lâu đem ra dạo phố rô đa tí cho nó máu. Nói thiệt chứ lương như bác em mua con Cadilas đo cho nó sướng :))

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Hix lương 80 củ mà các bác cứ kêu merc gì, chị em lương hơn trăm củ có nhà rồi còn chạy con mít outlander cùi bắp !
Bác chủ mua con focus S là hợp lý nhỏ gọn, đuôi bản full khác bản trend nhé (đuôi full hb đẹp hơn ffi eco nhiều)

Tập Lái
7/5/19
8
3
6
30
thành phố Hồ Chí Minh
View attachment 1948603
Chào các bác, em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em vụ đổi xe. Hiện em đang đi Fiesta Ecoboost 2016, em đang đắn đo đổi qua A250 AMG nhưng nhà em đang can ngăn em quá vì sợ chi phí nuôi xe tốn kém.
[pagebreak][/pagebreak]
Em lên đây hỏi các bác đã đi các dòng A GLA C về chi phí bảo dưỡng sửa chữa. Hiện tài chính em có 500tr vì mới mua nhà, phần còn lại em đang tính vay bank để mua.

Thu nhập tháng em 80tr, thưởng Tết cũng đc khoảng 200tr. Em tính vay bank chỉ độ 1 năm là trả xong hết, nhưng đắn đo nhất vẫn là chăm xe. Em chưa có gia đình và chỉ thích hatchback nên không có ý định mua dòng khác.

Mong các bác giúp đỡ.
Anh thích hatchback thể thao thì vẫn còn Volkswagen Scirocco nè, bên em còn 1 chiếc bản GTS màu trắng đẹp lắm, máy I4 2.0L turbo TSI mạnh 208hp, chi phí nuôi dưỡng hay phụ tùng dễ kiếm mà giá cũng dễ chịu cực kì, anh quan tâm thì inb em để thương lương giá yêu thương nha hi hi