Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
thêm kiến thức để học.! cám ơn anh.
Mà cái này chắc hàng hiếm ở Vn rồi anh. em đi soi nảy giờ trong bãi đậu xe, chẳng có chiếc nào có cái ký hiệu đó từ xe Đức đến xe Trung Quốc
Vậy người tiêu dùng có chịu bỏ thêm gần trăm triệu ra để gắn kính chống nhiệt hay chỉ dùng film 3M dán vào ? Do đó tuỳ theo thị trường.

Do đó em không thích độ gì cho xe, nếu có vài cái linh tinh không có ảnh hưởng gì đến điện, máy và an toàn cho xe. Điều mua xe không chỉ là túi tiền mà mình cần những gì thì nên đặt tại hãng luôn ... Thường xe đặt có thể ít nhất từ 2 đến 6 tháng (kh nói xe siêu sang) và đôi khi số tiền bỏ ra có thể gấp đôi trên bản thấp nhất.

Thêm một điều là những kỹ thuật mới nhiều khi hay có thể ở VN chưa nắm hay chưa biết (tiếp cận) do đó cụng là điều bình thường (có thể vì ngoại ngữ khi tìm hiểu về cái gì đó khá khó khăn với người VN mình)

Không chừng bác .... chịu khó hỏi nó, nó có nhưng phãi đợi lâu và giá tiền cũng hơi chát.

Bonus cho Huyndai (các loại kính)

Bonus cho các ký hiệu trên kính (có thể cần thiết cho các bạn)

- Kính nhiều lớp : thường xữ dụng rất nhiều, gồm có 2 lớp kính, khi có tai nạn thì lớp kính đầu bị vỡ, và không vỡ toàn bộ , rất nguy hiểm
- Kính chống nhiệt : có nhiều loại , chống cực tím,chống chói, chống chói ngược (kiểu kính râm) và giảm bớt sức nóng từ ngoài vào
- Kính màu : làm giảm bớt ánh sáng ở ngoài, (ở đây theo luật EU) là tối nhiều nhất là 30% (70% ánh sáng vào) lý do là ....khủng bố, do đó không được dùng quá tối.
- Kính chống thấm : em không biết giải thích thế nào, nhưng nó có một lớp silicone để khi trời mưa nó sẽ không bị nhoà , và có thể nâng tầm nhìn lên 33% nhất là lái đêm và bị mưa. mấy xe tải thích cái nầy lắm
- Kính đổi màu : như kính đeo vậy, nếu ra nắng nó sẽ sậm màu và khi tối nó sẽ sáng ra và được áp dụng cũng phổ biến (nhất là các tay đường trường) vào hầm ra hầm tránh chói trực tiếp, gây "mù" trong vài giây cũng đủ gây tai nạn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lethangmy
Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Với thị trường nhỏ như VN thì các hãng chỉ lựa các option phù hợp thị trường. Ngoài ra số ng chịu bỏ ra số tiền x3 cho kính lái củng quá ít nên dán phim cách nhiệt là phương án khả thi nhất.

• Like
Reactions: tư búa and Osin
Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Xe cực sang của Toy không có kính màu à ? vậy phải post qua vnexpress hỏi cụ dmqtrieu nha ... Xe em thì đặt, kh có dán bất cứ cái gì 3M cả, mà là xe cùi, bình dân ... Thân !

Em không bài xích, nhưng tại sao kh đặt kính màu cho xe ? nó đòi lạc với bia th mình sợ ... nếu như mình chơi whisky và caviar với nó .... Thân !
Biết chỗ dán film thì chỉ người ta bạn ơi! Chứ thấy nặng đầu lắm rồi!=)))))))₫₫

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Biết chỗ dán film thì chỉ người ta bạn ơi! Chứ thấy nặng đầu lắm rồi!=)))))))
Xe cùi còn có, không lẽ .... cực sang nhật lexus ..... không có ? hay là người dám mua xe cả tỉ tỉ kh dám bỏ tiền mua? là vì không hiểu và toy khinh người VN mà thôi . kh lẽ dán phim 3M hơn kính đặt ? Do đó trình độ khác nhau là nơi đó (kh phải là tiền mà là hiểu biết) đừng nói người VN ngu mà là Toy nói người VN ngu ... giá gấp 3, đồ thì tháo ra gấp 3 ... Thân !

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Xe cùi còn có, không lẽ .... cực sang nhật lexus ..... không có ? hay là người dám mua xe cả tỉ tỉ kh dám bỏ tiền mua? là vì không hiểu và toy khinh người VN mà thôi . kh lẽ dán phim 3M hơn kính đặt ? Do đó trình độ khác nhau là nơi đó (kh phải là tiền mà là hiểu biết) đừng nói người VN ngu mà là Toy nói người VN ngu ... giá gấp 3, đồ thì tháo ra gấp 3 ... Thân !
Anh ở trời tây mà nói chuyện trời ta (vn). Không chỉ riêng toy vn mà xe nhà em (audi Q7 nhập slovakia hoac audi A4 nhập Mỹ) cũng chẳng có kính cách nhiệt. Hôm nay đi sửa xe, tới gara thấy chiếc A8L cũng không luôn.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Anh ở trời tây mà nói chuyện trời ta (vn). Không chỉ riêng toy vn mà xe nhà em (audi Q7 nhập slovakia hoac audi A4 nhập Mỹ) cũng chẳng có kính cách nhiệt. Hôm nay đi sửa xe, tới gara thấy chiếc A8L cũng không luôn.
Lý do là mình không tìm hiểu trước khi mua . Nếu thử nói là tui muốn có cái nầy cái kia, thì chắc chắn họ sẽ làm cho bạn . Điều nầy (ở nước ngoài có rất nhiều người làm như tôi) có chiếc thì 3 tháng có chiếc thì 6 tháng hơn mới có (vì đặt theo ý của mình), trừ khi bán sao mua vậy thì đồng ý với bạn 100%, trong 1 tuần trở lại hay lấy ngay. Bạn thử vào một salon nước ngoài viết thử xem nó có đồng ý làm cho bạn không nhé . Nếu đúng ra thì VN nên có kính nầy vì thời tiết nóng, nhưng có nghĩa là giá thành cao. Nhưng tôi biết nhờ vậy mà sau nầy người VN mình nếu mua xe có quyền hỏi. vì option nầy đã có từ lâu . Thân bạn !

Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Lý do là mình không tìm hiểu trước khi mua . Nếu thử nói là tui muốn có cái nầy cái kia, thì chắc chắn họ sẽ làm cho bạn . Điều nầy (ở nước ngoài có rất nhiều người làm như tôi) có chiếc thì 3 tháng có chiếc thì 6 tháng hơn mới có (vì đặt theo ý của mình), trừ khi bán sao mua vậy thì đồng ý với bạn 100%, trong 1 tuần trở lại hay lấy ngay. Bạn thử vào một salon nước ngoài viết thử xem nó có đồng ý làm cho bạn không nhé . Nếu đúng ra thì VN nên có kính nầy vì thời tiết nóng, nhưng có nghĩa là giá thành cao. Nhưng tôi biết nhờ vậy mà sau nầy người VN mình nếu mua xe có quyền hỏi. vì option nầy đã có từ lâu . Thân bạn !
Ở Porsche gọi đấy là Accoustically Insulated Glass, gọi chung là kính hộp thì thường sẽ tự cách âm, cách nhiệt.
Nhưng mà kính cách nhiệt với vụ 3M là khác nhau, kính cách nhiệt là nó ép cái khí trơ giữa hai kính để không truyền nhiệt (tức là ở điều kiện không có ánh nắng), còn ô tô là môi trường nắng nóng, thì nhiệt độ cabin lại do năng lượng trong ánh sáng, cái dán kính là để nó phản chiếu bớt đi để trong xe nhận ít đi năng lượng.
Mấy xe sang thì xe nào cũng có, nhưng mà không phải là cách nhiệt theo nghĩa là nắng nóng, may ra em biết là có S class là nó phủ một lớp Bạc gì đó lên kính để giảm nhiệt lượng hấp thụ, hoặc như Maybach là kính điện kiểu phủ một lớp gì đó vào giữa 2 lớp, rồi kích điện để làm tối đi, mục đích là chuyển bức tường hấp thụ nhiệt năng từ trong xe lên trên bề mặt kính. Hai cái này nó hơi khác nhau tí.
Tổng kết là cứ con nào 2 lớp là tự động có cách nhiệt, nhưng mà vì Vn nắng nóng, nên nếu ai muốn mát hơn thì vẫn phải dán kính.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
8/5/21
73
5
8
23
master care chuyên mấy cái ngoại và nội thất đấy bác , bác tìm hiểu thử xem