Tư Vấn Mua Xe Tư vấn cho tặng xe

Hạng C
18/10/14
591
605
93
nhờ các bác tư vấn trường hợp này giúp em:
  • Ông tía vợ có cho vợ mình xe cũ đứng tên cty của ổng, giờ ổng kêu sang tên qua cá nhân vợ mình.
  • Nhờ các bác tư vấn thủ tục cho tặng hay mua bán sao cho dễ dàng với đỡ chi phí, thuế giúp em với.
  • Với lại hồ sơ gồm những gì các bác tư vấn cụ thể tại em cũng không rành mấy vụ mua bán xe này.
Em nghĩ chắc cũng giống ở post trên.
B1: công chứng mua bán/cho tặng.
B2,3,4....
Vụ của em cũng chưa sang tên đổi chủ nữa nên chưa post kết quả lại cho các bác.

• Like
Reactions: quandt
Hạng D
14/8/11
4.162
87.645
113
nhờ các bác tư vấn trường hợp này giúp em:
  • Ông tía vợ có cho vợ mình xe cũ đứng tên cty của ổng, giờ ổng kêu sang tên qua cá nhân vợ mình.
  • Nhờ các bác tư vấn thủ tục cho tặng hay mua bán sao cho dễ dàng với đỡ chi phí, thuế giúp em với.
  • Với lại hồ sơ gồm những gì các bác tư vấn cụ thể tại em cũng không rành mấy vụ mua bán xe này.

Xe đứng tên cty sang tên qua cá nhân thì nó là tài sản của cty. Không có công chứng mua bán mà có biên bản và hợp đồng thanh lý tài sản có đóng mộc của của cty.
Thuế phí như bình thường.
- TRước đây mình định mua xe cty hỏi thủ tục thì biết vậy. Giờ không biết có thay đổi gì không nữa !!

Tập Lái
24/11/16
5
14
3
Xe đứng tên cty sang tên qua cá nhân thì nó là tài sản của cty. Không có công chứng mua bán mà có biên bản và hợp đồng thanh lý tài sản có đóng mộc của của cty.
Thuế phí như bình thường.
- TRước đây mình định mua xe cty hỏi thủ tục thì biết vậy. Giờ không biết có thay đổi gì không nữa !!
Theo em hít hà trên mạng qua nay thì thủ tục sang tên cùng tỉnh thì có mấy bước như sau không biết đúng không:
  • B1: + Hợp đồng mua bán giữa cty và cá nhân (Không cần đi công chứng, chỉ ký tên, đóng dấu).
+ Biên bản họp của hội đồng thành viên công ty về việc thanh lý xe (Nếu cty 2 thành viên mới cần).
+ Quyết định của giám đốc về việc thanh lý xe.
+ Xuất hóa đơn GTGT (Cái này em không hiểu lắm, không xuất có được không).
  • B2: Nộp lệ phí trước bạ (Hồ sơ gồm các giấy tờ trên + Cà vẹt + Đăng kiểm xe + Giấy đăng ký xe (theo mẫu) + Tờ khai lệ phí trước bạ...v.v)
  • B3: Sau khi có biên lai đóng phí trước bạ thì nộp hồ sơ đề nghị đăng ký sang tên xe tại Trụ sở Phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh. (Hồ sơ gồm Biên lai trước bạ + Số máy, Số khung + Giấy khai đăng ký xe... v.v).
  • B4: Ngồi đợi xem có thiếu hồ sơ gì ko, nếu ko thì nhận giấy hẹn có cà vẹt mới, biển số thì vẫn như cũ vì cùng tỉnh.
Còn khác tỉnh thì có thêm bước tháo biển số trả lại công an và rút hồ sơ gốc nữa.