Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn chỗ vá vỏ tubeless Innova

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Nhờ các bô lão có kinh nghiệm vụ này tư vần zúp em. Xe em bánh trước trúng nhầm con vis, hơi ko giữ lâu được, các bác có ai biết chỗ nào uy tín, chuyên nghiệp vá vỏ tubless không? em sợ nhất là khi tháo võ, họ làm cong vênh mâm, khiến cho ko lốp ko giữ hơi được

kám ơn các bác

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Tư vấn chỗ vá vỏ tubeless Innova

Những chỗ mở lốp xe bằng máy thì bác yên tâm.Đặt bánh xe lên 1 mâm tròn,hệ thống thủy lực kẹp bánh,mâm xoay 1 vòng.Lật mặt bánh...chưa tới 2 phút,tháo lốp xong.lắp vô cũng vậy..!

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

vỏ tubeless bác nói là vỏ ko ruột chứ gì? nếu nó có thể cầm hơi được thì ra tiệm vá 5 phút là ok. Giống như vá xe spacy, attilla thui

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

em thấy họ vá như sau: sau khi dùng máy chà sạch bên trong lòng vỏ nơi bị thủng, họ thoa keo lên và ịn lên miếng vá.. chà qua chà lại,,, ko có bơm cao su vào chõ thủng gì hết, em có hỏi, họ nói ko cần. Em thấy vá còn dễ và nhanh hơn vá xé đạp.. ko biết và theo kiểu này có bảo đảm không...

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Tìm chổ nào có máy mở lốp xe bằng máy như bác Thiết nói để vá , và vá kiểu bác luuhong nói là 1 cách (vì hiện nay có loại hóa chất 2 thứ pha với nhau cũng rất bền ), nhưng E luôn bắt thợ vá điện không hà , cảm giác E vẫn an tâm hơn.

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

ko biết và theo kiểu này có bảo đảm không...
Tốt thôi không có vấn đề gì đâu! ông anh em đi Land toàn đi công tác Lào, xuyên việt cũng dùng phương pháp ấy cả bác có gì mà phải lăn tăn nhiều:D:D

Hạng B1
5/5/07
52
2
8

Tốt nhất nên tháo bánh xe ra vá , tôi đã từng vá theo kiểu "du kích" - đội xe lên đút ruột xe có thoa keo vào lỗ thủng ( nhanh , được việc) nhưng không lâu sau lại bị xì chỗ đó .