Tập Lái
18/9/17
9
0
1
37
Lựa chọn xe phục vụ cho gia đình em nghĩ tiêu chí về độ an toàn bác nên quan tâm hơn đấy
yeah, xét về độ an toàn Sedona ăn đứt mấy con khác như Toy chẳng hạn. Phiên bản mới nâng cấp của Sedona trang thiết bị an toàn tốt hơn hẳn: hệ thống cảnh báo chú ý người lái, cung cấp cảnh báo bằng hình ảnh và âm thanh nếu hệ thống phát hiện tài xế mất tập trung, cảnh báo va chạm trước, cảnh báo giao thông cắt ngang phía sau, cảnh báo điểm mù hay kiểm soát hành trình thông minh

Tập Lái
15/11/18
6
0
1
43
Cụ cứ ra showroom thử hết mấy mấu SUV như Toyota Fortuner, Ford Everet... hay Kia Sedona xem cảm giác lái thế nào, nội thất ra sao rồi đưa quyết định cho dễ chứ tham khảo vầy loạn lun á

Tập Lái
18/9/17
8
0
1
38
Cụ cứ ra showroom thử hết mấy mấu SUV như Toyota Fortuner, Ford Everet... hay Kia Sedona xem cảm giác lái thế nào, nội thất ra sao rồi đưa quyết định cho dễ chứ tham khảo vầy loạn lun á
Sedona 2019 về cơ bản chẳng khác gì bản cũ, Chỉ nâng cấp công nghệ chút xíu thôi

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Sao thớt này đọc vô toàn thấy đề xuất KIA Sedona...đành rằng là trong tổ KIA thật đấy :D
Chủ thớt với "ngân lượng" cỡ đó thì quả thật rất nhiều chọn lựa, nên ra showroom lái thử và nếu cần thì thuê xe chạy thêm để cảm nhận rõ hơn.
Bỏ ra ngần ấy tiền thì nên trải nghiệm tận tường hết các option.

Tập Lái
29/9/17
8
0
1
43
Nếu bác quan tâm đến tiện nghi và an toàn thì cứ tiến tới Ford Everet và Kia Sedona thôi bác. Everet là dòng SUV nên không gian nội thất không thể rộng bằng được so với Kia Sedona. Về khoản dễ mua thì Kia Sedona dễ mua hơn hẳn, dễ dàng sửa chữa, thay thế với giá thành hợp lý. Bác cứ cân nhắc nhu cầu của mình mà lựa chọn kỹ về 2 mẫu này nhé

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mình thì nghiêng về 2 con này nhờ các bác tư vấn giúp nên mua Kia Sedona 2019 hay Toyota Fortuner nhỉ
Hai con này là hai dòng xe khác nhau, bác thích hầm hố, gầm cao thì 4Tuner còn dịu dàng, uyển chuyển thì Sedona.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác ấy vốn đã bị loạn rồi nên mới lên đây hi vọng giảm hơn tí nhưng thực tế lại tăng thêm ấy chứ. Hihi

Tập Lái
15/12/18
1
0
1
44
Bác có thể tham khảo một số dòng SUV 7 chỗ như Toyota Fortuner, Ford Everest, Mitsubishi Pajero Sport hay MPV thì có con Kia Sedona khá là tốt.

Tập Lái
2/10/17
9
0
1
34
Bác có thể tham khảo một số dòng SUV 7 chỗ như Toyota Fortuner, Ford Everest, Mitsubishi Pajero Sport hay MPV thì có con Kia Sedona khá là tốt.
Toyota Fortuner nổi trội về mặt thương hiệu, thích hợp đi ở địa hình khó, về công nghệ và nội thất khá là chán.