Hạng B2
30/5/14
142
4.713
93
Nhà e toàn daikin. Mà gặp mấy con bị lỗi rồi. Hư cái mạch gì mà nó ko làm cho lạnh. Con đang xài thì lúc bấm thì lên lạnh chạy chút hết lạnh toàn gió. Bấm tắt mở lại thì lạnh lại. Hàng lỗi tùm lum
giờ sao a. em cũng bị y chang a
có nên hạ dàn xuống đổi máy mới ko.

Hạng C
21/9/14
620
8.403
93
55
Mình chỉ góp thêm ý của @doquocaudio.
Các bác có thể lấy ví dụ từ các máy đang xài ở nhà mình ra mà cho là máy có thương hiệu này ngon hơn máy có thương hiệu kia và cãi nhau đến Tết Công Gô!
Ko riêng gì đ/v máy lạnh mà nhiều sp khác cũng vậy. Ko phải cứ thương hiệu A, B, C ... thì tất cả đều ngon choét! Tùy theo dòng sp mà có thể có sp ngon và sp ko ngon.
Mấy anh cứ lấy ví dụ từ những máy đang xài từ chục năm trước mà cho rằng cứ thương hiệu mà mình đang xài ổn mà quất thì e rằng sẽ có lúc bị thất vọng, hụt hẫng về niềm tin đã có. Nhiều hãng có sp rất tốt trước đây (có thể là cùng dòng sp được bán ở những thị trường khó tính hơn thị trường VN) nhưng sau này có những dòng sp có chất lượng thấp, ko bền (tất nhiên là giá phải rẻ, cạnh tranh với những sp cùng phân khúc từ các hãng khác).
Sau 5- 10 năm thâm nhập và hoạt động ở một thị trường nào đó, rồi chịu áp lực cạnh tranh từ các đối thủ có sp cùng phân khúc nhưng có giá rẻ thì ắt hẳn sẽ có khá nhiều thay đổi trong chủ trương kinh doanh hay "triết lý về sản phẩm" (xin mạn phép dùng từ như vậy) của một hãng sx đ/v thị trường đó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/06
2.596
11.616
113
HCM
Nhà e toàn daikin. Mà gặp mấy con bị lỗi rồi. Hư cái mạch gì mà nó ko làm cho lạnh. Con đang xài thì lúc bấm thì lên lạnh chạy chút hết lạnh toàn gió. Bấm tắt mở lại thì lạnh lại. Hàng lỗi tùm lum
Chắc bị lỗi board ko khởi động được block. Lúc trước mình cũng có cái Daikin 1hp inverter cũng bị vậy. Phải tắt CB mở lại mới lạnh, được chút lại ngắt. Gọi thợ tính thanh lý đổi máy mới cho khỏe cái đầu. Thợ quen nó kiểm tra nói sửa cái board 500k thôi, máy ngon ko cần mua cái khác. Sài đến giờ 1 năm rồi vẫn ngon.

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
2/3/11
2.436
29.591
113
Ồ vậy ra daikin bị cái lỗi đó nhiều ha, máy nhà tui cũng bị. Mấy hôm trời cực nóng là bị, hôm qua trời mát hơn chút lại chạy bình thường. Để vài năm nữa đổi qua hãng khác xài cho nó đa dạng vậy. Giờ chả phải trung thành với hãng nào, cứ shopee,laz,tiki rẻ nhất mua đại xài cho rồi. Công nghệ máy lạnh có cái đíu gì đâu, ờ mà VN chưa tự mần đc cái máy nào, ngộ hén!

Hạng F
24/11/13
9.041
53.375
113
Chọn cho cố vô. Giờ chốt con daikin theo a Chuột Tiến luôn. Vì lỗ chừa có 110 trong khi con Pana đến 112cm lận , đành bó tay

Tư vấn chọn máy lạnh 2Hp tốt

Tư vấn chọn máy lạnh 2Hp tốt

giờ chuẩn bị lắp , có cần kêu thợ hút gì k mí a . E đọc thớt kia mà hoang mang quá

• Haha
Reactions: daithang
Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Hên xui nhỉ, mình cũng xài Daikin, từ nhà ở, văn phòng, chung cư đến căn hộ cho thuê cũng mớ máy mà chưa con nào bị gì, cũng 5-6 năm nay rồi, 3 tháng vs/lần, ban ngày 29 độ đắp mền (căn nắng chiếu trực tiếp buổi chiều), tối cứ 27-28 độ.

Daikin mình chọn Inverter, mục đích chính là làm lạnh nên mình lựa máy chức năng đơn giản nhất có thể, kèm máy lọc kk chứ ko thích all in one, rách việc, cái nào ra chức năng đấy thôi.