Hạng D
2/3/11
2.435
29.250
113
Chắc bị lỗi board ko khởi động được block. Lúc trước mình cũng có cái Daikin 1hp inverter cũng bị vậy. Phải tắt CB mở lại mới lạnh, được chút lại ngắt. Gọi thợ tính thanh lý đổi máy mới cho khỏe cái đầu. Thợ quen nó kiểm tra nói sửa cái board 500k thôi, máy ngon ko cần mua cái khác. Sài đến giờ 1 năm rồi vẫn ngon.
Anh thợ đó có làm khu q4 không anh, cả 2 cái đang bị vậy luôn nè, ghét quá. Thợ của cc nói là không tìm ra lỗi. Chả lẽ trời nóng thì máy không chạy, đợi trời mát mới chạy. Tụi daikin hỗ trợ sau bảo hành chán quá, chả biết gọi ai.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/06
2.596
11.556
113
HCM
Thợ nó ở Q2 khu Giồng Ông Tố. Đi qua Q4 làm gần mà. Để cho số liên lạc của nó rồi anh liên lạc sắp xếp mà làm.

• Like
Reactions: ngkim2010
Hạng B2
27/9/19
239
7.458
93
45
Theo thị trường và số đông thì daikin là nhất. Em đã từng mua vài chục cái dùng cho CT theo thị hiếu
Theo thực tế thì Misubisi dùng thấy hiệu quả nhất
Nhưng an toàn nhất vẫn là LG, thương hiệu ít người để ý, nên kg bị thị trường hoá, gia công vớ vẫn và trộn phụ kiện tàu.
Nên đc đồng bộ và cực bền.

máy lạnh thì quên mấy thằng hàn xẻng đi a, xài phòng khách thôi

nhiều khi nó quảng cáo là inverter mà đêm nằm quạt nó kêu rào rào

còn khi phòng ngủ a xài To hay daikin, pana...., ban đêm đặt chế độ eco hay quiet. nó ko có tiếng động luôn, chỉ có hơi lạnh tỏa ra nhẹ nhàng

cái đó bọn LG, Naga. Gree ... đéo bao h có dc

Hạng B2
27/9/19
239
7.458
93
45
Mình đang dùng cái Pana 1HP Inverter cho phòng ngủ. Mua cũng 3 năm rồi chạy rất mát và không bị ồn. Nhưng thỉnh thoảng trong cái cục gắn trong phòng nó có tiếng "cạch", tiếng phát ra từ phần nhựa nào đó, rất bực mình vào buổi đêm. Nó chỉ khoảng 10 đến 15 phút bị một lần.
Đã tháo ra vệ sinh và ráp lại nhưng không rõ nguyên nhân từ đâu.

tiếng cạch đó phát ra khi cái cánh gió để chế độ swing

anh fix mẹ nó cánh gió lại là hết cạch

• Like
Reactions: uniquemerse
Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Không biết máy lạnh Reetech vs Daikin , Toshiba khác gi nhau ko nhỉ? Mà giá thì chênh lệch quá. Vì nguyên lý làm lạnh hoạt động đơn giản.
Vậy giá trị cao của Daikin, Toshiba so với Reetech là gì? Nếu ko có gì hơn ngoài cái hiệu, thì mua Reetech rẻ, tạo việc làm cho người Việt.
Khi cân phế liệu thì Daikin/Toshiba nó nặng hơn, nhiều nhôm đồng hơn đó anh

• Haha
Reactions: euro car
Hạng D
9/1/06
2.596
11.556
113
HCM
Cái tiếng cạch cạch do swing là do hên xui từng máy. Nhà em 4 cái Toshiba mà có 1 cái bị cạch cạch nhẹ. Đêm khuya yên tĩnh lắm mới nghe . Nên em cho máy đó stop-swing luôn.

Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Coi chừng dư ga nên nó ko chịu chạy.
Daikin 18000BTU Invester mà anh mua tầm năm 2014 là dính lỗi quạt dàn nóng đấy. Em dính hơn chục cái > thay hết quạt dàn nóng luôn. Con thì trong bảo hành hãng phải thay, con thì hết bảo hành nó mới chết