Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mình cũng mới mua xe vừa rồi 04/2018 (M6 2.0 Pre) có góp ý bác chủ một số ý kiến sau để bác có cái nhìn rộng thêm tí:
1. Dù mua phục vụ cá nhân hay gia đình cũng nên tham khảo ý kiến tất cả mọi thành viên trong nhà để mọi người đều vui vẻ, cái xe nó tương đương căn nhà đó bác (VN mình thu nhập thấp quá nên con xe được xem là TS có giá trị.).
2. Chọn hãng xe dựa trên độ tin cậy, ở đây Mazda và Honda đều là Nhật Bổn, thương hiệu cũng tương đương nên không xét vấn đề này.
3. Mẫu mã và động cơ: Thiết kế thì người thích kiểu này, kẻ thích kiểu khác => mang tính tương đối. Còn động cơ ngoài sự phấn khích cho người cầm lái còn có cả sự bền bỉ theo năm tháng, điều này mình đánh giá cao động cơ Skyactiv của Mazda, còn HONDA dùng hộp số CVT lại còn tăng áp => sẽ không trâu bò bằng động cơ truyền thống được (đây cũng là lý do mình chọn M6 thay vì CIVIC thế hệ mới ra).
4. Ngân lượng: Xét trên tiêu chí giá cả, thấp hơn chiếm ưu thế.
Chúc bác nhanh có xe mới dù con nào cũng OK.

Tập Lái
24/9/17
31
0
6
36
OCn CX5 mà phượt thì phê như con tê tê bác ợ trẻ trung cá tính chạy mượt. Còn bác hơi cổ điển thì chọn con CRV chạy yên tâm. ^^

Tập Lái
13/9/17
29
1
8
36
Du là hàng Nhật như thằng này đều lắp ráp tại VN hết bác, bác xem nhu cầu của bác cần con nào thì bác tậu thôi.