Hạng B2
31/3/20
123
3.990
0
34
Chắc do con thỏ nó hiệu quả. Cái phễu này tôi thấy có nhà xài rồi vẫn không hết hôi.

do con thỏ thôi a

nhà e 5 tầng mà chả tầng nào có mùi hôi

tất cả các cống đều lắp con thỏ ngay lúc thi công

hố ga nước ngập chìm

ko có mùi tẹo nào

• Like
Reactions: tuando
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Mình đã từng làm rồi nhé, nhà không có hôi, nên mình không thấy ngu, nhá
Giờ ngay cả khi a ngậm nước, mà nước đó nó hôi. Thì a thọc ống ngậm nước đó nó ko hôi à?
Cái a làm nó hôi hay ko thì a ko biết lý do tại sao nhà a ko hôi. Chắc a nghĩ do cái đó. :D

• Like
Reactions: truongngo1967
Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Anh không hiểu nguyên tắc ngăn mùi là phải dùng nước hả, dù hố ga có hôi thì mùi nó cũng không đi qua nước đc , nhà mình đã từng làm rồi nhé xả ngay hố ga như anh vẽ cạnh bể phốt

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Chẳng hạn như nhà này. Hố ga nó gom nước từ bồn cầu và nước từ phểu thu sàn wc trệt ra ch7ng 1 chổ. Giờ e cho ngậm nước như cửa a cò thì nó có hôi ko?
tư vấn chống hôi WC phần 2

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Anh không hiểu nguyên tắc ngăn mùi là phải dùng nước hả, dù hố ga có hôi thì mùi nó cũng không đi qua nước đc , nhà mình đã từng làm rồi nhé xả ngay hố ga như anh vẽ cạnh bể phốt
Giờ a quậy nước gì cho hôi. Rồi a lấy ống thọc vô đậy nắp kín. Rồi hửi thử cái ống đó xem hôi ko.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Chẳng hạn như nhà này. Hố ga nó gom nước từ bồn cầu và nước từ phểu thu sàn wc trệt ra. Giờ e cho ngậm nước như cửa a cò thì nó có hôi ko?
View attachment 2254194
Anh cứ làm như em nói đi, đảm bảo ko hôi, anh vẫn chưa hiểu về khí học, về nguyên lý thông khí, dưới nước thì làm gì có khí, khí nó bay trên mặt nước, miệng ống nó ngập dưới nước thì dù nước có thối thì khí từ hố ga cũng không lọt đc vào đường ống

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Anh cứ làm như em nói đi, đảm bảo ko hôi, anh vẫn chưa hiểu về khí học, về nguyên lý thông khí, dưới nước thì làm gì có khí, khí nó bay trên mặt nước, miệng ống nó ngập dưới nước thì dù nước có thối thì khí từ hố ga cũng không lọt đc vào đường ống
Dạ a. E tưởng a làm gì mới mà dùng từ tinh vi. Còn cái a nói thì 20 năm đã làm.
Tuy nhiên tùy từng nhà và tùy từng vị trí hố ga mà sẽ có cách xử lý khác nhau để hiệu quả. A nên nghĩ tới mấy cái hình ở trên khi a làm nhà khác. Nhà a ko hôi là do thợ đã xử lý ngậm nước như a nói ở hố ga đầu. Còn cái a thấy và nghĩ đó là lý do chính thì tào lao.