Hạng B2
26/7/22
140
170
43
33
Chào anh em, mình đang định làm một chuyến đi Quy Nhơn chơi xuất phát từ Sadec - Đồng Tháp (4 ngày 4 đêm) trên con City.

Kế hoạch là:
Đêm 1: 20h00 xuất phát, dừng ngủ nghỉ tại trạm dừng chân LTDG ~2 tiếng đến 03h00 dậy chạy đi Nha Trang.
Ngày 1: 10h tới Nha Trang dừng chơi ở Hòn Chồng (thêm Tháp Bà nếu đến sớm) sau đó đi Phú Yên, trên đường đi ghé ăn trưa ở Đại Lãnh và tham quan Mũi Điện rồi về Thành phốTuy Hòa.

Đêm 2: Ngủ lại Tuy Hòa, tối ăn hải sản, mắt cá ngừ và check-in Tháp Nghinh Phong.
Ngày 2: 6h30 ăn sáng ở Tuy Hòa rồi chạy đi Quy Nhơn, ghé tham quan Ghềnh đá đĩa, (nếu đến sớm thì ghé chùa Ông Núi) sau đó qua Eo Gió, Kỳ Co. Ăn trưa tại Nhơn Lý.

Đêm 3: Ăn tối và ngủ lại Thành phố Quy Nhơn.
Ngày 3: Ăn sáng, tham quan Ghềnh Ráng và chạy về Mũi Né, dự định ăn trưa ở Phan Rang, tới Mũi Né ghé tham quan Suối Hồng (nếu đến sớm).

Đêm 4: Ngủ lại Mũi Né (đang phân vân nên ngủ lại Phan Rang hay về Mũi Né luôn).
Ngày 4: Chạy từ Mũi Né về Đồng Tháp.

Ngày 5: Ở nhà ngủ nghỉ lấy sức đi làm lại :))

Mấy tháng trước lúc chưa có cao tốc DG-PT mình chạy 1 tour từ Đồng Tháp - Phan Rang - Đà Lạt, xuất phát 20h00 tối đến Phan Rang 10h.

Tư vấn cung Đồng Tháp - Bình Định 4N4Đ bằng xe City

Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.647
7.898
113
37
Kế hoạch của bác khá hay ấy. Mình chỉ xin góp ý cho bác 1 tí để tận hưởng kỳ nghỉ hơn:
Ngày 1: Đại Lãnh nếu bác đi theo hướng tham quan Mũi Điện thì nên ghé Vũng Rô ăn trưa. Khúc này khá nhiều quán bè để chọn lựa. Bữa trước có ghé đây 1 quán bè ăn thì cảm nhận ăn cũng tạm, giá cả không rẻ, bình thường nhưng view mát. Thông thường thì mình hay ghé Đầm Ô Loan ăn trưa, ở đây hải sản tươi, nhiều sự lựa chọn hơn tuy không rẻ nhưng xứng đáng tuy nhiên so với lịch trình của Bác thì hơi ngược đường.
Ngày 2: theo lịch của bác thì ghé Kỳ Co cũng trưa rồi. Bác có thể đặt ăn trưa tại các tour do dân bản xứ ở đây tổ chức gồm: ăn trưa, thuê tàu đi lặn, ngắm san hô. Tắm tới cỡ 5h xong đi ngắm Eo Gió, ngắm hoàng hôn tại đây tới 6h về là vừa.
Ngày 3: ghé Phan Rang thì bác có thể ăn cơm gà hoặc ghé Cà Ná ăn cơm niêu view biển. Suối Hồng thì chỉ đẹp buổi trưa khi nắng chiếu xuống nước ánh sáng hắt lên lại và ở đây ghé ăn gà nướng, cheo nướng thì được. Bác muốn ghé tham quan cũng không sao. Nếu theo giờ của bác thì em nghĩ bác xuất phát canh sao chiều ghé Bàu Trắng chụp hình, sống ảo sẽ đẹp hơn đi Suối Hồng. Còn ở thì em nói thật là Phan Rang buồn lắm, nhưng được cái KS rẻ, tối rảnh thì có thể đi dạo CV bãi biển, nằm chill chill. Giờ thì giá KS ở Mũi Né cao hơn, nghỉ kiểu nghỉ dưỡng thích hợp hơn.

Hạng B2
6/2/09
198
655
93
Đi chi mà cực khổ vậy trời.
1Đ phú yên, 1Đ bình định, 1Đ phan rang. Nếu trước giờ chưa đi thì sao đủ thời gian để tham quan anh? nội chuyện di chuyển và nghỉ ngơi hồi phục sức khỏe không cũng gần hết thời gian rồi.
Tui cũng ở Đồng Tháp đây, chạy tới cà ná là thấy rêm mình rồi.
Góp ý với anh này qua kinh nghiệm của mình: nếu như a có ý định di chuyển liên tỉnh thì nên sắp xếp đi sau khi ăn trưa xong, vì lúc đó nắng nóng cũng ko chơi bời được gì, buổi sáng còn mát thì đi chơi cho đã xong ăn trưa lên xe, ai ngủ thì ngủ, ai chạy thì chạy, tới điểm mới ăn tối đi vòng vòng cũng được vì trời đã mát rồi.

Hạng B2
20/12/19
245
198
43
44
Chào anh em, mình đang định làm một chuyến đi Quy Nhơn chơi xuất phát từ Sadec - Đồng Tháp (4 ngày 4 đêm) trên con City.

Kế hoạch là:
Đêm 1: 20h00 xuất phát, dừng ngủ nghỉ tại trạm dừng chân LTDG ~2 tiếng đến 03h00 dậy chạy đi Nha Trang.
Ngày 1: 10h tới Nha Trang dừng chơi ở Hòn Chồng (thêm Tháp Bà nếu đến sớm) sau đó đi Phú Yên, trên đường đi ghé ăn trưa ở Đại Lãnh và tham quan Mũi Điện rồi về Thành phốTuy Hòa.

Đêm 2: Ngủ lại Tuy Hòa, tối ăn hải sản, mắt cá ngừ và check-in Tháp Nghinh Phong.
Ngày 2: 6h30 ăn sáng ở Tuy Hòa rồi chạy đi Quy Nhơn, ghé tham quan Ghềnh đá đĩa, (nếu đến sớm thì ghé chùa Ông Núi) sau đó qua Eo Gió, Kỳ Co. Ăn trưa tại Nhơn Lý.

Đêm 3: Ăn tối và ngủ lại Thành phố Quy Nhơn.
Ngày 3: Ăn sáng, tham quan Ghềnh Ráng và chạy về Mũi Né, dự định ăn trưa ở Phan Rang, tới Mũi Né ghé tham quan Suối Hồng (nếu đến sớm).

Đêm 4: Ngủ lại Mũi Né (đang phân vân nên ngủ lại Phan Rang hay về Mũi Né luôn).
Ngày 4: Chạy từ Mũi Né về Đồng Tháp.

Ngày 5: Ở nhà ngủ nghỉ lấy sức đi làm lại :))

Mấy tháng trước lúc chưa có cao tốc DG-PT mình chạy 1 tour từ Đồng Tháp - Phan Rang - Đà Lạt, xuất phát 20h00 tối đến Phan Rang 10h.

View attachment 3027083
Ảnh minh họa
3am đi từ trạm dừng nghỉ thì tầm 7h sáng đến Cam Ranh rồi :)

Hạng B2
20/11/20
116
124
43
Không biết bác đi với ai, có người lớn hay trẻ nhỏ không chứ em thấy lịch của bác dày đặc quá, nếu theo y chang thì sẽ mệt. Đêm đầu bác ngủ có 2 tiếng là hôm sau sẽ đuối lắm.
Theo em thì lịch bác cứ giữ nguyên vậy thôi, rồi trên đường đi mình sẽ điều chỉnh tăng giảm thời gian và số điểm đến. Đi chơi mà, còn nhiều lần nữa nên bác đừng cố đi hết trong 1 chuyến, để lần sau còn chỗ mà đi bác ạ!