Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Nơi vắng vẻ dễ tâm tình bác nhễ.....ngày xưa cua ghệ dẫn đi bụi lùm khôbg hẻ.....he he..Bác không xin pô ảnh đó về làm kỷ niệm hè hè..
Mịa. Nó chụp chắc phun hắc đê. Rõ mồn một con xe từ hình dáng tới biển số. Đường đèo thì độc đạo. Quay đầu dám cũng dính trạm bên kia à.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Mịa. Nó chụp chắc phun hắc đê. Rõ mồn một con xe từ hình dáng tới biển số. Đường đèo thì độc đạo. Quay đầu dám cũng dính trạm bên kia à.
Bác làm em nhớ đoạn QL27 này năm 2015 em đi 2 xe dặn thằng cháu rất kỷ không được cán vạch liền, chạy một đoạn có người đi xe máy chạy lên báo cho thằng cháu biết đã cán vạch liền tụi CSGT đón phạt dưới dốc. Lúc đó khoảng 17g nên 2 cậu cháu tấp lại ven đường thấy có đường dẫn lên chùa nên rủ nhau chạy lên chùa, canh đến 18g chạy xuống hỏi các xe đi ngược lại có xxx đứng dưới dốc không? Báo hại chạy đến hồ Lak tối thui mà đường thì xấu nên sụp ổ gà, trâu lia lịa. Bây giờ nghe các Bác nói QL27 là em nhớ lại kỷ niệm mất 1g lên viếng cảnh chùa bất đắc dĩ này. Hi hi
Tư vấn cung đường HCM đi Ban Mê Thuộc rồi qua Đà Lạt

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Bác làm em nhớ đoạn QL27 này năm 2015 em đi 2 xe dặn thằng cháu rất kỷ không được cán vạch liền, chạy một đoạn có người đi xe máy chạy lên báo cho thằng cháu biết đã cán vạch liền tụi CSGT đón phạt dưới dốc. Lúc đó khoảng 17g nên 2 cậu cháu tấp lại ven đường thấy có đường dẫn lên chùa nên rủ nhau chạy lên chùa, canh đến 18g chạy xuống hỏi các xe đi ngược lại có xxx đứng dưới dốc không? Báo hại chạy đến hồ Lak tối thui mà đường thì xấu nên sụp ổ gà, trâu lia lịa. Bây giờ nghe các Bác nói QL27 là em nhớ lại kỷ niệm mất 1g lên viếng cảnh chùa bất đắc dĩ này. Hi hiView attachment 2647991
Tranh vỏ dưa gặp vỏ dừa...mặt bị sụp ổ trâu có khác hi hi..

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Bác làm em nhớ đoạn QL27 này năm 2015 em đi 2 xe dặn thằng cháu rất kỷ không được cán vạch liền, chạy một đoạn có người đi xe máy chạy lên báo cho thằng cháu biết đã cán vạch liền tụi CSGT đón phạt dưới dốc. Lúc đó khoảng 17g nên 2 cậu cháu tấp lại ven đường thấy có đường dẫn lên chùa nên rủ nhau chạy lên chùa, canh đến 18g chạy xuống hỏi các xe đi ngược lại có xxx đứng dưới dốc không? Báo hại chạy đến hồ Lak tối thui mà đường thì xấu nên sụp ổ gà, trâu lia lịa. Bây giờ nghe các Bác nói QL27 là em nhớ lại kỷ niệm mất 1g lên viếng cảnh chùa bất đắc dĩ này. Hi hiView attachment 2647991
Em có người quen bên Liên Khương thuê xe sang BMT có việc. Đến Krong Nô cũng bị bẫy. Ông ô tô chạy trước tự dưng dừng lại nói chuyện với ông xe máy chỗ vạch liền. Ông tài xế chắc biết nên dừng chờ chứ không chịu đè vạch mà vượt. Đi thêm đoạn thấy chốt bên đường. Tây Nguyên em đi cũng nhiều thấy chắc Đắk Lắk là bựa nhất vụ bẫy.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Nếu đi gầm cao thì ok chứ đi gầm thâp thì mềnh can nhoen, đoạn đèo ổ voi ổ gà thôi rồi. Đi xong về chắc lệch thước lái
mình đi gầm cao, chắc ok

Tập Lái
28/11/15
3
1
3
33
Bác có thể tham khảo 2 bài này cho đoạn QL14 lên BMT.

Chia sẻ kinh nghiệm chạy xe trên quốc lộ 14
SG-Gia Lai-Phú Yên-Nha Trang 1.300 km trong 2 ngày

Riêng đoạn BMT qua Đà Lạt là Ql27 thì cảnh đẹp, nhất là đoạn Lắk, vắng xe nhưng đường phức tạp hơn. Khúc giáp Lâm Đồng năm em đi nhiều đoạn xấu.

Bác cứ nhìn biển báo mà chạy, hạn chế đè vạch cắt cua.

View attachment 2645394
Bài chia sẻ rất hữu ích, cảm ơn bác. Chúc mừng năm mới bác nhé

• Like
Reactions: MinhQuan