Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Mình đang tham khảo 2 tuyến đường cho chặng đi SG - Kontum - Huế (dự kiến cuối tháng 6):
1) SG - Kontum, nghỉ 1 đêm. Sáng hôm sau xuất phát đi QL24 qua đèo Violak tới Quảng Ngãi, rồi sau đó đi Cao tốc ĐN - QN ra Huế.
2) SG - Kontum, nghỉ 1 đêm. Sàng hôm sau đi QL14 (đường HCM) đi ra tới Huế, qua đèo Lò xo.
Theo anh mình chưa đi tuyến này bao giờ thì nên theo Option nào (theo xe có trẻ em, 12 & 8t + Ông bà).
Nếu là mình thì sẽ đi theo option 1, lưu ý là có 1 tầm 3-4km trước khi đến chân đèo Violak đường nhỏ, hẹp, nhiều ổ gà, mấp mô, còn đoạn thuộc đèo Violak thì đẹp.

Hôm Tết vừa rồi mình đi (sedan) vẫn chạy được, cẩn thận 1 chút là ok.

Từ Đà Nẵng, nếu không định lên đèo Hải Vân ngắm cảnh thì anh đi cao tốc La Sơn - Túy Loan luôn, chạy đến chỗ Cầu Tuần (nút giao với Huế) thì quẹo ra, chạy vào TP Huế.

BỔ SUNG: đợt mình đi,
- 10h xuất phát Kon Tum,
- Dừng Măng Đen cafe tầm 1 tiếng,
- 13h ăn trưa Ba Tơ
- 16h30 đến Đà Nẵng.

Để dành option 2 cho lần sau :)

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Nếu là mình thì sẽ đi theo option 1, lưu ý là có 1 tầm 3-4km trước khi đến chân đèo Violak đường nhỏ, hẹp, nhiều ổ gà, mấp mô, còn đoạn thuộc đèo Violak thì đẹp.

Hôm Tết vừa rồi mình đi (sedan) vẫn chạy được, cẩn thận 1 chút là ok.

Từ Đà Nẵng, nếu không định lên đèo Hải Vân ngắm cảnh thì anh đi cao tốc La Sơn - Túy Loan luôn, chạy đến chỗ Cầu Tuần (nút giao với Huế) thì quẹo ra, chạy vào TP Huế.

BỔ SUNG: đợt mình đi,
- 10h xuất phát Kon Tum,
- Dừng Măng Đen cafe tầm 1 tiếng,
- 13h ăn trưa Ba Tơ
- 16h30 đến Đà Nẵng.

Để dành option 2 cho lần sau :)
Cảm ơn anh, bên trên cũng có 1 anh chọn option 1. Vậy chắc mình sẽ đi option 1 cho biết trước.