Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Nhiều vô kể, Anh đúng tốc độ mà chơi;
Thời gian Đi + về khoảng 2 ngày; 5 ngày ở Đồng Hới thì buồn mà chết;
Theo e, Anh có thể theo đường mòn HCM qua Phong Nha ở đó 2-3 ngày rồi xuống vòng xuống Đồng Hới;
Đường mòn ít tiệm sửa xe; Anh nên chuẩn bị 1 bơm lốp dự phòng;
Lần đầu đi xa lại có con nhỏ lên cũng lo lắng. Sẽ chuẩn bị kĩ 1 chút. Lúc đi tính đi 1A, về đi HCM. Vào 1 ngày và về 1 ngày cho thoải mái. Vào đó có việc nữa lên ko phải đi chơi ko chắc rút còn 6 ngày là đẹp. Đi phố thì rõ chú ý biển bảng rồi sợ có chim mồi thôi. Cảm ơn bác đã chia sẻ nhiệt tình

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
HN không biết là Hà Nội hay Hà Nam vậy chủ thớt? Mà ngoài Bắc hỏi otofun.net thì dễ hơn
Đi Quảng Bình thì cảnh đẹp bao la
View attachment 2268217
Hà Nội bác nha. Cũng vừa lấy xe dc 2 tháng lần đầu đi xe chắc sẽ phải căng mắt biển bảng sợ công an khác tỉnh lắm. Tinh thần vừa đi vừa nghỉ thôi cho thoải mái.

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
đoạn qua Hà Tĩnh thì cụ nên để ý, vì đoạn này biển tốc độ và dân cư lung tung, chỗ đường tránh tp cũng thế(đang chạy 80 mà có ngã tư đèn xanh đỏ luôn), có đoạn e đi để ý mãi thế mà tự dưng lòi ra biển hết đô thị đó. Sáng cụ đi thì tầm trưa đến Vinh ăn trưa là vừa, chiều thì đến Đá nhảy ghé tắm biển cũng đẹp cụ ạ, biển không đông nên sạch đẹp
Thấy các cụ cảnh báo chỉ lo hà tình thôi. Thôi chắc cú cứ đi chậm chút. Trong khu dân cư cứ 50km cho chắc. Có con nhỏ lên chấp nhận chậm chút vậy

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Em mới đi đầu tháng HN - Đà Nẵng , nói chung cứ google map và biển tốc độ mà chạy thôi - xxxxx thì mỗi huyện một chốt . Mà nói thật em hơi bị ám ảnh cái biển Zone 60 Km nhiều vô kể luôn

• Like
Reactions: MinhKhoi11
Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Em mới đi đầu tháng HN - Đà Nẵng , nói chung cứ google map và biển tốc độ mà chạy thôi - xxxxx thì mỗi huyện một chốt . Mà nói thật em hơi bị ám ảnh cái biển Zone 60 Km nhiều vô kể luôn
60km thì tết mí đến

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2263727

Dự định là gần cuối tháng 7 dương lịch này gia đình em tự tổ chức đi chơi nghỉ hè luôn. Thời gian đi khoảng 1 tuần. Đi xe gia đình tự lái. Mazda 3 1.5 2020 sedan. Cũng mới lấy xe được hai tháng và cũng muốn chải nghiệm thế nào là đi du lịch gia đình.

Các bác cho em hỏi cung đường này em đi cần lưu ý những gì? Chuẩn bị những gì ngoài giấy tờ, tiền, ít thuốc men, giải trí trên xe, nhu yếu phẩm cơ bản. Nhà em có vợ, 1 cò lớn 10 tuổi, 1 cò bé 2 tuổi. Vì đi gia đình lên mệt đâu nghỉ đó. Ở đâu có cảnh đẹp dừng ở đó. Với dòng sedan đi vậy có ổn ko?

Nhà em đi đường xá ko biết phần lớn là bật google map. Em lo nhất vụ đi khác tỉnh gặp công an. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ Em với? Cảm ơn các bác.

Em đạp từ SG ra đến Lũng Cú mà vẫn chưa dính CA lần nào này bác.
Cứ chạy từ tốn và quan sát biển báo thật kĩ vào là không bị gì đâu ạ.
Từ Nam ra Bắc gặp chốt là em tự tin đá đèn chào các cậu các chú CSGT.
Quảng Bình nên đi Phong Nha Kẽ Bàng và động Thiên Đường (khá gần Phong Nha và rất đáng đi) tuy nhiên đến động Thiên Đường phải đi xe điện 1.6km sau đó leo đường dốc khoảng 1km nữa (thoai thoải thôi) để lên đến miệng hang. Đứng ngay cửa hang là gió lùa mát như mở máy lạnh 22 độ. Đường tham quan trong hang là khoảng 1km nữa.

Gần Phong Nha có khu suối Moọc cũng đáng đi, nước trong và mát lạnh, mua vé vào thì có khu nhà tre sát bờ suối để nghỉ ngơi, ngoài ra có xuồng cao su để thoải mái chèo (thích chơi bao nhiêu thì chơi đã bao gồm tròn tiền vé)

Đồng Hới thì chỉ có thành cổ Đồng Hới với bãi biển Nhật Lệ, không nên ở chỉ nên ghé thăm trong ngày.