Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Tư vấn cung đường Sài Gòn - Đà Lạt và Vũng Tàu - Đà Lạt
*Ảnh minh họa

Chưa tự lái đà lạt bao giờ, mong các cụ chỉ em theo 2 lộ trình trên với ạ: Sài Gòn - Đà Lạt và Vũng Tàu - Đà Lạt.

Xe em sedan. Và những lưu ý khi đi trên 2 cung đường trên, lượt đi và lượt về. Em xin cảm ơn ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Đi ĐL giờ dễ lắm bác,, xe sedan ổn hết,, đèo đèn sáng trưng chạy từ tốn là dc thôi,, mà bác mới chạy xe lên ĐL lần đầu thì nên đi ban ngày

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
6/3/12
802
451
63
Nếu mới chạy, chưa có kinh nghiệm đường đèo, đường trường thì bác chủ cứ quán triệt "ăn cỗ đi trước, lội nước theo sau". Cụ thể: Giữ khoảng cách an toàn với xe trước và không vượt.
Đảm bảo đường nào cũng OK :p

Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
2 cụ cho em xin lộ trình tuyến đường thế nào với ạ,em có tham khảo trên giang hồ bảo rằng,hk nên search goole map 1 tuyến lên đà lạt,mà phải tìm đường lên đèo ta lao rồi từ đó đi tiếp phải hk ạ,(xuất phát theo hướng từ huyện xuyên mộc). Em hoang mang quá.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Từ SG-ĐL thì cao tốc rồi ql20 thôi bác,, còn đi từ VT-ĐL thì chưa đi lần nào nên ko biết để chỉ bác dc,, mà cơ bản chạy cẩn thận là dc thôi bác,, tránh vượt xe ở khúc cua,, lúc e đỗ đèo cũng máu lắm mà giờ nghĩ lại ớn

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
2 cụ cho em xin lộ trình tuyến đường thế nào với ạ,em có tham khảo trên giang hồ bảo rằng,hk nên search goole map 1 tuyến lên đà lạt,mà phải tìm đường lên đèo ta lao rồi từ đó đi tiếp phải hk ạ,(xuất phát theo hướng từ huyện xuyên mộc). Em hoang mang quá.
Tuyến SG- Dalat, cứ theo cao tốc LT-DG, tiếp QL20 thẳng lên đến Dalat, đường đẹp, lái mới có dip làm quen với đèo Bảo Lộc và đèo Prenn (mấy đèo khác nhỏ xíu không tính)
Tuyến VT- Dalat, dể nhất từ Bà Rịa theo QL56 lên ngã 3 Tân Phong, rẽ phải QL1A đến Ông Đồn thì rẽ trái lên 766 (có đường 765 Sông Ray lên QL1A gần hơn, trước đẹp, gần đây chưa đi nên không rõ thế nào). 766 Đồng Nai khi vào địa phận Bình Thuận là 713 đường vắng, đẹp, chỉ từ Mê pu ngã 3 cây xăng đầu 717 rẽ trái đường nhỏ và xấu lại qua đèo Tà pứa, khi vào địa phận Lâm Đồng đường mới tốt. Nhập QL20 gần chân đèo Bảo Lộc thẳng tiến lên Dalat. Tuyến này phải qua 3 đèo: Tà Pứa (ngắn nhưng có 4 cua rất gắt và dốc) + đèo BL và Prenn

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
1/- Xuất phát từ Xuyên Mộc thì đi qua Sông Ray theo con đường Hòa Bình, rồi ra Xuân Lộc, lên Vỏ Xu , Mê Pu qua đèo Tà Pứa ra chân đèo Bảo Lộc (không cần qua Tà Pao đâu) .
2/- Muốn qua Tà Pao thì đi từ Xuân Lộc lên Tánh Linh , Tà Pao rồi theo QL55 lên Đạ Mi , qua đèo Lộc Nam lên Bảo Lộc, đường này quanh co , nhiều đèo dốc, đoạn qua Lộc Nam nhỏ khó đi xa hơn đường Tà Pứa 30Km nhưng đẹp , nếu lái xe đường đèo ok thì đi đường này, (Hoặc từ Xuyên Mộc ra Hàm Tân rồi theo QL55 ra Tân Nghĩa rồi theo QL55b (đường mới) lên Tánh Linh luôn

Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
em cảm ơn các bác đã tư vấn ạ, chắc em chọn sg-dl theo ql 20. di chuyển trên ql 20 có chỗ nào lưu ý nhẹ không ạ

Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Tuyến SG- Dalat, cứ theo cao tốc LT-DG, tiếp QL20 thẳng lên đến Dalat, đường đẹp, lái mới có dip làm quen với đèo Bảo Lộc và đèo Prenn (mấy đèo khác nhỏ xíu không tính)
Tuyến VT- Dalat, dể nhất từ Bà Rịa theo QL56 lên ngã 3 Tân Phong, rẽ phải QL1A đến Ông Đồn thì rẽ trái lên 766 (có đường 765 Sông Ray lên QL1A gần hơn, trước đẹp, gần đây chưa đi nên không rõ thế nào). 766 Đồng Nai khi vào địa phận Bình Thuận là 713 đường vắng, đẹp, chỉ từ Mê pu ngã 3 cây xăng đầu 717 rẽ trái đường nhỏ và xấu lại qua đèo Tà pứa, khi vào địa phận Lâm Đồng đường mới tốt. Nhập QL20 gần chân đèo Bảo Lộc thẳng tiến lên Dalat. Tuyến này phải qua 3 đèo: Tà Pứa (ngắn nhưng có 4 cua rất gắt và dốc) + đèo BL và Prenn
Bác 6 cho e hỏi là tầm 4h sáng xuất phát từ SG đi ĐL thì tầm mấy h tới ĐL ạ,, e thấy hình như có bác trả lời rồi nhưng e lục lại ko thấy,,

• Like
Reactions: zerobuon
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Bác 6 cho e hỏi là tầm 4h sáng xuất phát từ SG đi ĐL thì tầm mấy h tới ĐL ạ,, e thấy hình như có bác trả lời rồi nhưng e lục lại ko thấy,,
Chạy đúng tốc độ mất khoảng 6h, chưa tính thời gian ngừng nghỉ vệ sinh, giải khát, ăn sáng ... gì đó sẽ cộng thêm khoảng 1h~1h30' nữa. Như vậy lúc 4:00am depart thì khoảng hơn 11:00 sẽ đến Dalat.