Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Bác 6 cho e hỏi là tầm 4h sáng xuất phát từ SG đi ĐL thì tầm mấy h tới ĐL ạ,, e thấy hình như có bác trả lời rồi nhưng e lục lại ko thấy,,
Em góp ý thêm là các anh nên tránh đón bình minh trên cao tốc. Đa phần em thấy các anh mới đi lần đầu đều chọn đi sớm để dễ thở. Nhưng đoạn cao tốc long thành dầu giây nó bị nắng rất khó chịu. Em đi ĐL, xuất phát lúc 5g, ra tới đầu cao tốc cũng gần 6g. Bình minh lên, ánh mặt trời nó xỉa thẳng vào mặt, rất khó chịu, khó chạy. Giữa đêm và ngày bản thân em cảm thấy khó chịu hơn là ngày chuyển đêm. Hoàng hôn thì em bị hoài, còn ánh sáng ban mai em mới bị lần đầu. Qua khỏi ql 51 thì có rừng cao su nó che bớt nên đỡ khó chịu hơn.

• Like
Reactions: Hieu_LA
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn

Mấy anh buồn ngủ thì ghé quán cà phê này làm 1 ly, đậu xe thoải mái, view đẹp. Cà phê ngon và có bánh, kem đủ các thứ cho gấu và mấy cháu. Vừa qua cái cửa đập lúc nào cũng xả nước, lên chút nó nằm ngay bên phải.
Em không đi nhiều như mấy anh. Bác 6 là trùm. Em nghĩ bác nên làm 1 cái topic chuyên ăn uống trên quốc lộ 20, chuyên sâu hơn là ăn uống, mua sắm khi đ các nẻo đường để đến dalat ạ!

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Em góp ý thêm là các anh nên tránh đón bình minh trên cao tốc. Đa phần em thấy các anh mới đi lần đầu đều chọn đi sớm để dễ thở. Nhưng đoạn cao tốc long thành dầu giây nó bị nắng rất khó chịu. Em đi ĐL, xuất phát lúc 5g, ra tới đầu cao tốc cũng gần 6g. Bình minh lên, ánh mặt trời nó xỉa thẳng vào mặt, rất khó chịu, khó chạy. Giữa đêm và ngày bản thân em cảm thấy khó chịu hơn là ngày chuyển đêm. Hoàng hôn thì em bị hoài, còn ánh sáng ban mai em mới bị lần đầu. Qua khỏi ql 51 thì có rừng cao su nó che bớt nên đỡ khó chịu hơn.
Tư vấn cung đường Sài Gòn - Đà Lạt và Vũng Tàu - Đà Lạt

Hehe, cám ơn bác đã huớng dẫn,, e đi vào lúc 4h nểna khỏi cao tốc cỡ 5h nên trời còn tối thui,, ko hiểu sao lên ĐL là e phải ghé hồ Tuyền Lâm đi vài vòng mới dc,, ĐL lúc này nóng thấy sợ,,

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Tuyến SG- Dalat, cứ theo cao tốc LT-DG, tiếp QL20 thẳng lên đến Dalat, đường đẹp, lái mới có dip làm quen với đèo Bảo Lộc và đèo Prenn (mấy đèo khác nhỏ xíu không tính)
Tuyến VT- Dalat, dể nhất từ Bà Rịa theo QL56 lên ngã 3 Tân Phong, rẽ phải QL1A đến Ông Đồn thì rẽ trái lên 766 (có đường 765 Sông Ray lên QL1A gần hơn, trước đẹp, gần đây chưa đi nên không rõ thế nào). 766 Đồng Nai khi vào địa phận Bình Thuận là 713 đường vắng, đẹp, chỉ từ Mê pu ngã 3 cây xăng đầu 717 rẽ trái đường nhỏ và xấu lại qua đèo Tà pứa, khi vào địa phận Lâm Đồng đường mới tốt. Nhập QL20 gần chân đèo Bảo Lộc thẳng tiến lên Dalat. Tuyến này phải qua 3 đèo: Tà Pứa (ngắn nhưng có 4 cua rất gắt và dốc) + đèo BL và Prenn
Chắc bác đã cày nát mấy cung đường này rồi nhỉ. :D

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
View attachment 2450365
Hehe, cám ơn bác đã huớng dẫn,, e đi vào lúc 4h nểna khỏi cao tốc cỡ 5h nên trời còn tối thui,, ko hiểu sao lên ĐL là e phải ghé hồ Tuyền Lâm đi vài vòng mới dc,, ĐL lúc này nóng thấy sợ,,
Chắc do thông bị đốn hạ gần hết rùi. :eek:

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
lễ 30/4 có cụ nào xuất phát sáng 30/4 lên đà lạt hk ạ, em dự tính xuất phát 7h tại quận 2. cụ nào đi chung với em hk, dẫn đường em luôn. hehe

Đường tuyến nào cũng OK hết bác chủ nhé;
Nếu muốn khám phá thêm 2 con đèo lớn của miền Nam thì lúc về rẽ ngang qua tuyến
Đà Lạt - Đèo Omega - Nha Trang - Bắn thằng về VT
Đà Lạt - Đèo Ngoạn Mục - Ninh Thuận - Bắn thẳng về VT
Mỗi tuyến đèo đều có cái thú vị của nó nhưng nếu đi ban đêm thì bác chủ nên cân nhắc độ thêm cái đèn cho sáng nhé.

Tập Lái
25/3/21
6
8
3
TP.HCM
Dạ chào mấy bác, tình hình là 28 tháng 4 này e có làm chuyến từ SG đi ĐL lần đầu. Thì không biết cao tốc Liên Khương có còn thu phí tiền mặt không. Hoặc các bác có cung đường nào để khám phá thì chỉ cho e nha. Cám ơn các bác :D