Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Bác đi Đơn Dương theo đèo Ngoạn Mục xuống Phan Rang thì khỏi lo sạt lở như Khánh Vĩnh.
Mình cũng thấy đường này ổn hơn nè. Vì bác hỏi đèo từ Bảo Lộc đổ xuống QL1A nên tưởng bác có cv gì phải đi qua Phan Thiết, chứ ko thì bác đi thẳng lên Đà Lạt rồi đổ xuống mau hơn.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Bác đi Đơn Dương theo đèo Ngoạn Mục xuống Phan Rang thì khỏi lo sạt lở như Khánh Vĩnh.
Mình cũng thấy đường này ổn hơn nè. Vì bác hỏi đèo từ Bảo Lộc đổ xuống QL1A nên tưởng bác có cv gì phải đi qua Phan Thiết, chứ ko thì bác đi thẳng lên Đà Lạt rồi đổ xuống mau hơn.
Nếu đi ngay bây giờ, chưa mưa gió gì thì cứ Đà Lạt - Nha Trang cho gần.

1-2 tháng nữa đi thì mới sợ sạt lở, lúc đó chọn đường này.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Nếu đi ngay bây giờ, chưa mưa gió gì thì cứ Đà Lạt - Nha Trang cho gần.

1-2 tháng nữa đi thì mới sợ sạt lở, lúc đó chọn đường này.
Giờ cũng có mưa rồi bác. Mưa đầu mùa thường có nhiều cơn to bất ngờ. Đoạn này thường khoảng 1 tháng. Sau đó dứt mưa một khoảng. Rồi mới lại bắt đầu vào mùa mưa liên tục. Mà ý em là không cần tham khảo anh em mà đi ngay thì đèo Ngoạn Mục là 1 lựa chọn.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Giờ cũng có mưa rồi bác. Mưa đầu mùa thường có nhiều cơn to bất ngờ. Đoạn này thường khoảng 1 tháng. Sau đó dứt mưa một khoảng. Rồi mới lại bắt đầu vào mùa mưa liên tục. Mà ý em là không cần tham khảo anh em mà đi ngay thì đèo Ngoạn Mục là 1 lựa chọn.
Tùy anh thôi, em thì nghe thời tiết (accurate weather có thông tin trước cả tháng), đọc báo rồi quyết đi đường nào. Lựa chọn đầu tiên là đỡ được cây chuối nào hay đồng ấy, thường là đỡ được cả thời gian nữa. Sạt lở không do mưa to mà là do mưa lâu.