Tập Lái
22/11/18
45
13
10
36
Em chào các anh chị.
Em mới đi làm và dành dụm được ít tiền, tính thêm cả vay ngân hàng nữa thì có tầm 500 - 1 tỉ
Với số tiền ít ỏi này đầu tư gì thì hợp lý vậy mấy anh chị, vừa để giữ tiền không mất giá, vừa sinh lời... (Em thấy nhà cửa đất đai giờ lên cao quá)
Nếu có mua đất thì mua ở vị trí nào an tâm, đảm bảo sinh lời, hay sau này muốn bán cũng dễ ạ.?
Em cám ơn..

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Em chào các anh chị.
Em mới đi làm và dành dụm được ít tiền, tính thêm cả vay ngân hàng nữa thì có tầm 500 - 1 tỉ
Với số tiền ít ỏi này đầu tư gì thì hợp lý vậy mấy anh chị, vừa để giữ tiền không mất giá, vừa sinh lời... (Em thấy nhà cửa đất đai giờ lên cao quá)
Nếu có mua đất thì mua ở vị trí nào an tâm, đảm bảo sinh lời, hay sau này muốn bán cũng dễ ạ.?
Em cám ơn..
Bác chủ nên xem các thớt trên diễn đàn để tìm ra câu trả lời cho mình.

Hạng B1
9/1/17
85
33
3
Giờ bác mua cái gì cũng bao lời...em nói thiệt...không tin bác đợi mà xem...tí nữa là tha hồ dự án bao lời. Chúc bác có sự lựa chọn phù hợp nhé ^^

Hạng D
12/11/14
1.339
1.686
113
vừa mới đi làm, tích góp dc gần ty. ok, bác cứ tiếp tục con đường kiếm tiền hiện tại.năm sau xuống tiền cũng chưa muộn bạn trẻ tài cao.

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Tích góp tiếp đi bác ui. Đang ngon. Đừng chuyển hướng :)

Hạng D
26/8/05
3.929
22.697
133
vừa mới đi làm, tích góp dc gần ty. ok, bác cứ tiếp tục con đường kiếm tiền hiện tại.năm sau xuống tiền cũng chưa muộn bạn trẻ tài cao.
Thật, nếu gom góp tài sản có vài trăm triệu, rất khó đầu tư thời buổi này. Số tiền dù nhỏ, nhưng vô cùng lớn đối với nhà đầu tư, mà họ lại amateur, nên xuống tiền rất nặng tay...

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Tầm tài chính của bạn chủ lúc này thì xác định mua cho đỡ mất giá đồng tiền cũng là hợp lý. Bạn ấy cũng đau có y định chuyển hướng đâu mà các bác khác khéo lo. Chắc chắn là chi có mua đất tỉnh thoi bác. Còn mua ở đâu để đảm báo các tiêu chí như bạn nói hì hì câu trả lời nó nằm trong quan điểm và khẩu vi đầu tư của mỗi Ng bác ơi!
Trên diễn đàn lúc trước có khá nhiêu bạn có cùng chung câu hỏi như bác. Bác chịu khó lục lại coi nhé! Nhìn chung, để an toàn thì bác nên tìm tới những khu vực đã có dân cư ở đông, có sổ sách rõ ràng bác a!

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Thật, nếu gom góp tài sản có vài trăm triệu, rất khó đầu tư thời buổi này. Số tiền dù nhỏ, nhưng vô cùng lớn đối với nhà đầu tư, mà họ lại amateur, nên xuống tiền rất nặng tay...
Xuống tiền nặng tay là sao bác? Y bác là vi ko chuyên nên sự thận trọng có hơi quá mức cần thiết khi xuống tiền?

Hạng D
26/8/05
3.929
22.697
133
Xuống tiền nặng tay là sao bác? Y bác là vi ko chuyên nên sự thận trọng có hơi quá mức cần thiết khi xuống tiền?
Ý mình là những case như vậy tư vấn hay xuống tiền đầu tư rất khó. Vì nếu rủi ro sẽ vô cùng áy náy (đối với người tư vấn) và hậu quả nặng nề (đối với người đầu tư).
Tốt nhất nhà đầu tư nên tìm tư vấn từ người thân / quen thân / bạn bè thân có kinh nghiệm.

Hạng D
30/7/13
1.454
17.174
113
Phú Quốc
Tầm tiền này thì khó kiếm đất quy hoạch bài bản và pháp lý ổn (1/500), vẫn có thể mua được nhưng đất phân lô tự phát thôi, hướng Long Thành - Bà Rịa có vẻ ổn

• Like
Reactions: Vickygaugau