Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Mùa này đi Kỳ Co có khi còn được tắm suối.
View attachment 2016414
Bác chủ không chia sẻ đi với ai, bao nhiêu người, bằng phương tiện gì nên khó tư vấn, mình thì cung đường này đã trải nghiệm bằng xe đạp, xe máy, ô tô hết rồi.
Cám ơn bác chia sẻ, em định đi xe nhà tự lái, khoảng 3-4 người.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
19/5/17
558
36.287
93
Mình cũng làm 1 lèo là tới Bình Định luôn (05:30 - 17:30) lịch trình gọn nhẹ như sau:
Ăn Sáng: Phan Thiết.
Ăn Trưa: Dốc Lếch - Nha Trang (Vợ Con Tắm Biển 1/2 tiếng). Toàn là khách Trung, Hàn
Ăn Tối: Binh Định (nhà Bạn).
Sáng hôm sau: Đà Nẵng...
Bác đi dữ thật quê em ở Quy Nhơn mà chưa khi nào em dám đi 1 lèo, toàn phải ghé nhà ông bà ngoại ở Nha Trang ngủ 1 đêm mới đi tiếp

• Like
Reactions: Bibim
Hạng D
23/10/18
1.131
23.227
113
40
Theo mình nghĩ bạn cứ đi ql1, thẳng tiến từ SG đến Phú Yên rồi bắt đầu trải nghiệm từ Phú Yên đến Quy nhơn.
Tư vấn đi du lịch tự túc Sài Gòn - Quy Nhơn

Mời gia đình bác ghé Kỳ Co

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Bạn cứ theo quốc lộ 1 thẳng tiến , còn nếu kết hợp ven biển thì vòng vào mũi né đi qua những đồi cát, hoặc vào phan rang đi cung đường qua vịnh vĩnh hy(tuyệt đẹp), cung cam ranh nga trang ven biển cũng toet vời. Nếu có nhiều thời gian. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

14/6/17
879
424
63
Theo mình nghĩ bạn cứ đi ql1, thẳng tiến từ SG đến Phú Yên rồi bắt đầu trải nghiệm từ Phú Yên đến Quy nhơn.
View attachment 2018146
Mời gia đình bác ghé Kỳ Co
từ sài gòn về Phú Yên bác đi mấy giờ, có nghĩ ngơi đâu ko bác. tết này em tính đi mà đang phân vân. bác đi rồi cho chút kinh nghiệm nhé!

Hạng D
23/10/18
1.131
23.227
113
40
từ sài gòn về Phú Yên bác đi mấy giờ, có nghĩ ngơi đâu ko bác. tết này em tính đi mà đang phân vân. bác đi rồi cho chút kinh nghiệm nhé!
Mình thì thường đi đến Nha Trang là nghỉ ở đó! Sáng sớm mới Cafe cà pháo rồi mới đi tiếp, ra khỏi Nha Trang cũng ghé lên Tháp bà Ponagar rồi lại thủng thẳng ra Phú Yên khoảng 11h. Vì mình có mấy ông anh làm nghề nuôi Chình ở Phú Yên nên mới có dịp đi, nếu các bạn đi không có trẻ con và thích khám phá thì làm chuyến câu cá hoặc câu mực đêm ở Vũng Rô. Rồi đi thăm thủy điện sông Hinh, mang theo chút đồ ăn nước uống để hoà mình vào thiên nhiên. Rồi tiếp tục hành trình ra Quy Nhơn, ở Quy Nhơn thì nhiều thứ để đi hơn nhưng kể ra thì dài lắm, để hôm nào rảnh làm 1 bài đàng hoàng rồi mình gửi Link cho.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
SG - Phú Yên (TP Tuy Hòa) khoảng 550km, theo QL1A.

Xuất phát 4h sáng từ SG, 9h ghé Phan Thiết ăn sáng, 12h30 ghé Cam Ranh ăn trưa (Cơm Gà 68), 16h đến Tuy Hòa.

Nếu bác tính đi Quy Nhơn, thì chạy đường QL 1A luôn, khỏi chui vào Tuy Hòa nữa. Cũng lộ trình trên, tầm 18h chiều bác sẽ đến QN.

14/6/17
879
424
63
SG - Phú Yên (TP Tuy Hòa) khoảng 550km, theo QL1A.

Xuất phát 4h sáng từ SG, 9h ghé Phan Thiết ăn sáng, 12h30 ghé Cam Ranh ăn trưa (Cơm Gà 68), 16h đến Tuy Hòa.

Nếu bác tính đi Quy Nhơn, thì chạy đường QL 1A luôn, khỏi chui vào Tuy Hòa nữa. Cũng lộ trình trên, tầm 18h chiều bác sẽ đến QN.
Cảm ơn bác, mình nếu đi chắc xuất phát 5-6h. vì có con nhỏ. Bác có về mấy ngày tết chưa? Đường xá xe cộ giờ có nhiều ko bác?