Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Nhiều người gu thích từ chối công nghệ thích nhìn xuồng đồng hồ, chứ em thì lên cao tốc bật ACC, cảnh báo chệch làn, hỗ trợ giữ làn tất cả thông tin này cùng với tốc độ hiển thị lên HUD lái xe nhàn tênh dù chỉ là con xe cỏ ghẻ.:)
Nên cao tốc em ko dám xài ga tự động luôn. Buồn ngủ muốn chết

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Anh thặc là biết hưởng thụ, chả bù với em, lên cao tốc chỉ set mỗi cái LIM lên 123km/h cho khỏi bị lố rồi tha hồ xào chẻ, tốn tiền đổ xăng mà để gần như nó tự lái thì phí quá :D
Trước mình cũng cài LIM mà sau đó hay bị tình trạng đạp ga bị lố hoài (có khi dạp lút ga) ..sao tốc độ ko lên nữa?? vì đôi lúc ko nhìn đồng hồ .....dù ko sao mà thấy nó mất cảm giác gì đó....
Sau này cài warning speed 122km ...102km đạp qua tốc độ đó nó báo cũng thấy ok và giảm buồn ngủ ..cũng hay...

• Haha
Reactions: trunghq119
Hạng D
8/4/12
2.336
7.318
113
Trước mình cũng cài LIM mà sau đó hay bị tình trạng đạp ga bị lố hoài (có khi dạp lút ga) ..sao tốc độ ko lên nữa?? vì đôi lúc ko nhìn đồng hồ .....dù ko sao mà thấy nó mất cảm giác gì đó....
Sau này cài warning speed 122km ...102km đạp qua tốc độ đó nó báo cũng thấy ok và giảm buồn ngủ ..cũng hay...
Cái LIM này em chỉ thấy khoái nhất là đi QL thôi, cứ thấy bảng KDC or 60 là set phát, khi nào hết bảng thì cancel, nên cứ thấy còn LIM là còn trong bảng, chả cần phải nhớ gì cả. Đúng là cũng có lúc như bác nói, đạp lút ga mà ko thấy lên, kiểu như nhấp lút cán mà ko thấy động tĩnh gì, nhìn kỹ lại thì đối tác ngủ cmn rồi :D

Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Cái LIM này em chỉ thấy khoái nhất là đi QL thôi, cứ thấy bảng KDC or 60 là set phát, khi nào hết bảng thì cancel, nên cứ thấy còn LIM là còn trong bảng, chả cần phải nhớ gì cả. Đúng là cũng có lúc như bác nói, đạp lút ga mà ko thấy lên, kiểu như nhấp lút cán mà ko thấy động tĩnh gì, nhìn kỹ lại thì đối tác ngủ cmn rồi :D
Đúng rồi. Mình cũng hay làm như vầy.
Còn trên cao tốc mình set cruise 124, khoảng 30p là hết cao tốc Lt-dg. Set cruise nó tiết kiệm xăng + người ngồi sau đỡ say hơn là set lim rồi tăng tốc giảm tốc đột ngột

Hạng B2
18/2/21
282
383
63
29
Bác nhầm rồi, HUD có nhiều loại lắm, nó thực tế là thiết bị hiển thị thông tin vận hành xe lên kính lái. Hiện tại xe hơi có 1 cổng dùng chung cho tất cả các xe hơi là OBDII. Nên người ta sẽ cắm vào cái cổng này để lấy tín hiệu đọc thông số vận hành của xe. Nên nó có rất là nhiều nhà cung cấp nhé, tùy theo nhu cầu của bác là gì mà họ sẽ cung cấp cho bác thiết bị HUD đẹp hay xấu, chức năng nhiều hay ít, màn hình màu hay chỉ là màn hình số.
À ok bác, đúng là tôi bỏ sót HUD gắn ngoài. Tôi có làm HUD nhưng là cho các dòng xe Đức, thì thường là nhập từ hãng về rồi gắn vào. Bản thân tôi thấy thường các xe sang tầm tiền 2 tỷ trở lên thì chủ xe nếu đã làm HUD thì toàn chọn làm chính hãng chứ ko phải là mua thiết bị ngoài kết nối cổng OBDII để dùng.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
À ok bác, đúng là tôi bỏ sót HUD gắn ngoài. Tôi có làm HUD nhưng là cho các dòng xe Đức, thì thường là nhập từ hãng về rồi gắn vào. Bản thân tôi thấy thường các xe sang tầm tiền 2 tỷ trở lên thì chủ xe nếu đã làm HUD thì toàn chọn làm chính hãng chứ ko phải là mua thiết bị ngoài kết nối cổng OBDII để dùng.
Ok bác, chính hãng họ cũng k sản xuất đâu, của bên thứ 3 không à.

• Like
Reactions: the kid
Hạng D
9/2/18
3.365
4.937
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Các anh siêng ghê chứ xe em cũng gần đủ mà sao lười quá! Chỉ chỉnh ghế mở nhạc và nhìn đường thôi

Hạng D
21/12/08
2.693
44.977
113
Mình cũng thế :D, nói chung công nghệ nó hỗ trợ mình rất tốt, tất nhiên không để phụ thuộc quá. Hồi lấy xe bản thấp hỏi không có HUD thế là phải đổi lên bản cao để có cái này. Xe Bác là gì mà có ACC (CX8?), xe em phải lắp thêm ACC khoảng 30 củ khoai.
bác lắp ACC ở đâu vậy ? nó hiển thị ACC lên HUD luôn phải kg b ?

• Like
Reactions: Car_Passion_ALL