Tập Lái
10/12/19
19
3
0
34
Chào nguyenthuanhaiphong,

Tôi thường chỉ đọc, có tạo account nhưng lâu không dùng bị xóa, thành ra phải vừa tạo mới, yên tâm không phải sales. Đồng hương HP, có lẽ thế. Chia sẻ một chút với bạn về hành trình mua Santa Fe của tôi.

Tôi thích Hyundai Santa Fe, chỉ mua máy xăng, bản pre, màu trắng, nhưng từ tháng 6/11 các đại lý ép lạc đến 60t, mình có xe vẫn ngon, quên khẩn trương. Đầu tháng 11 vừa rồi thấy quảng cáo từ Hyundai A. là giảm giá 20t, alo thì bảo bản Pre xăng vẫn thế 1.185, nhưng không có xe ngay (vẫn bài cũ). Phi sang Hyundai Việt Hàn (sales Thịnh, không nhớ họ), báo ngay xe đúng giá niêm yết, vài món quà không đáng kể, nói rõ ngày 20/11 ra xe khỏi nhà máy, 27/11 về đến SGN. Cẩn thận, tôi alo Hyundai K., em sales nữ báo 1.205, tôi bảo thời này là thời nào mà còn lạc, sau 30' em báo y như Việt Hàn, cùng lô xuất từ nhà máy. Ngày hôm sau Hyundai A. gọi, dò một hồi rồi bảo em có xe ngay, giá niêm yết. Mấy trò này tôi không lạ, dẹp.

Hai ngày sau, tôi qua thử xe, ký hợp đồng với Việt Hàn. Bạn sales (Thịnh) rất tốt, hỗ trợ đủ mọi việc từ thanh toán (trả tiền mặt nhưng phải chia giai đoạn cho phù hợp cashflow), hỗ trợ đổi quà, phủ gầm, thay vỏ ngay khi xe vừa chạm đất (tôi thay 4 vỏ Mitchelin Pilot 4 sáng 28, bù 13t ở Tân Hoàn Cầu). Xe xuất đúng lịch, về SG đêm 27/11, sáng ngày 29 Thịnh lấy hồ sơ từ công ty, chiều đăng ký, đăng kiểm (bạn đi đăng ký cũng rất nhiệt tình), 17h30 ngày 29/11 tôi nhận xe. Mọi việc đều thuận lợi. Xe về cũng nằm trong gara, đi loanh quanh nên đến hôm nay nửa tháng mới được 200km.

Cảm nhận về xe thì tôi không chia sẻ, do mỗi người mỗi khác, tuy nhiên nếu bạn hỏi là mua xe Santa Fe ở đâu tốt thì với trải nghiệm của tôi như trên, cá nhân tôi cho là Việt Hàn đáng được 1 lời khen và bạn Thịnh thực sự là nhân viên sales chuẩn mực, chuyên nghiệp. Điều này không có nghĩa là tôi chê bai hay hạ thấp A. hay K. nhé.

Xe về không làm gì thêm, chỉ dán cái nẹp inox bước chân, lót sàn cao su (quà có nhưng không đủ), bảo vệ kính hậu, thay anten ... (Mười Hùng Thủ đức, quãng 2t), dán kính Vkool (Long thịnh, 15t), TPMS icar (chính công ty) 3,140t. Total lăn bánh, đẹp, khoảng 1.360. Cuối tuần này sẽ thử VT, cuối tháng sẽ thử PT. Xe xăng nên nhu cầu không hot bằng xe dầu, có lẽ thế.

Ngày giao xe Thịnh báo (thời điểm đó) bản đặc biệt có thể giảm đến 40t (nay có thể khác). Hy vọng là giúp bạn tìm được xe như ý.

Chào bạn.
Dạ em cảm ơn bác nhiều, giờ xe dầu pre lấy vẫn còn lạc ạ

VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Nghe bảo bản pre đợt này ít hàng, trong khi bản đặc biệt tồn nhiều, nhà máy/đại lý phải hạ giá để đẩy. Nếu bản pre dầu chắc vẫn lạc nhẹ, nhất là sắp tết, tùy nhu cầu thôi. Sang tháng nhà máy đẩy sản xuất bản pre, chắc lại hạ giá.

Tập Lái
10/12/19
19
3
0
34
Nghe bảo bản pre đợt này ít hàng, trong khi bản đặc biệt tồn nhiều, nhà máy/đại lý phải hạ giá để đẩy. Nếu bản pre dầu chắc vẫn lạc nhẹ, nhất là sắp tết, tùy nhu cầu thôi. Sang tháng nhà máy đẩy sản xuất bản pre, chắc lại hạ giá.
Dạ em cảm ơn Bác hy vọng vậy

Hạng B1
13/1/17
65
252
53
Bác đừng có cọc cạch làm gì mà thêm tức, các đại lý coi cái HĐ cọc không khác gì tờ giấy lộn đâu. Bác cứ hỏi thẳng sales nào có sẵn xe, tới tận nơi coi xe, lên HĐ mua bán ghi luôn số khung số máy xe vào rồi chuyển tiền mà vác xe về. Tầm này trừ bản pre thì khan hàng chứ mấy bản khác sẵn mà bác. Đại lý gần không có thì bác hỏi đại lý vùng ven... hồi xưa ít xe em phải xuống Biên hoà mua, có bác lặn lội xuống Đồng tháp, có người đặt từ Hà nội chuyển xe vào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huyb9
Tập Lái
10/12/19
19
3
0
34
Bác đừng có cọc cạch làm gì mà thêm tức, các đại lý coi cái HĐ cọc không khác gì tờ giấy lộn đâu. Bác cứ hỏi thẳng sales nào có sẵn xe, tới tận nơi coi xe, lên HĐ mua bán ghi luôn số khung số máy xe vào rồi chuyển tiền mà vác xe về. Tầm này trừ bản pre thì khan hàng chứ mấy bản khác sẵn mà bác. Đại lý gần không có thì bác hỏi đại lý vùng ven... hồi xưa ít xe em phải xuống Biên hoà mua, có bác lặn lội xuống Đồng tháp, có người đặt từ Hà nội chuyển xe vào.
Dạ, bây giờ lấy liền ko kèm lạc ạ, ko cần mua phụ kiện, mà e thấy có vẻ xe pre đang về nên nó mới bán giá đó, chắc sang đầu T1/2020 về nhiều nó lại giảm

Hạng B1
13/1/17
65
252
53
Dạ, bây giờ lấy liền ko kèm lạc ạ, ko cần mua phụ kiện, mà e thấy có vẻ xe pre đang về nên nó mới bán giá đó, chắc sang đầu T1/2020 về nhiều nó lại giảm
Nếu bác đang có xe đi rồi, không gấp thì qua Tết bác mua là có giảm giá chắc luôn. Còn chưa có xe đi Tết thì múc luôn đi cho rồi, hơi đâu mà hoãn cái sự sung sướng đó lại. Còn nếu mà bác có cái suy nghĩ là thằng mua sau bao giờ cũng mua rẻ hơn mình thì em khuyên bác chờ tới cuối vòng đời San 19 chuẩn bị ra mẫu mới.

Tập Lái
10/12/19
19
3
0
34
Nếu bác đang có xe đi rồi, không gấp thì qua Tết bác mua là có giảm giá chắc luôn. Còn chưa có xe đi Tết thì múc luôn đi cho rồi, hơi đâu mà hoãn cái sự sung sướng đó lại. Còn nếu mà bác có cái suy nghĩ là thằng mua sau bao giờ cũng mua rẻ hơn mình thì em khuyên bác chờ tới cuối vòng đời San 19 chuẩn bị ra mẫu mới.
Dạ em đợi sang T1/2020 lấy biển mới luôn ạ chứ đợi mà hết vòng đời chắc ko chịu dc đâu

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Em có tham khảo, huynhdai thì dùng máy dầu ngon hơn máy xăng, thanks Bác tư vấn thêm giúp em
tết rồi mau lấy xe thôi bác nè, theo em tùy điều kiện thôi bác, mình đi nhiều nên lấy máy dầu ạ rất kinh tế về dầu ạ, ít đi lấy xăng cũng ok bác giá rẻ hơn máy dầu...em mua xe cũ máy xăng đi thấy cũng ok ạ.