Hạng B1
16/11/17
61
58
18
37
Kính chào các anh em otosaigon.
Đợt lễ 30/4 - 1/5 sắp tới mình dự định làm 1 chuyến ra đảo Phú Quý - Bình Thuận. Anh em nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp mình với.​
  • Gửi xe oto ở đâu? có an toàn không? để ra đảo.​
  • Khung giờ tàu chạy ra đảo như thế nào?​
  • Tầm thời gian đó đi tàu có bị sóng sánh gì không vì gia đình có con nhỏ.​
  • Kinh nghiệm ăn chơi, đi vòng vòng ở đảo.​
Chân thành cám ơn anh em.

Tư vấn du lịch Đảo Phú Quý - Bình Thuận
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Kính chào các anh em otosaigon.
Đợt lễ 30/4 - 1/5 sắp tới mình dự định làm 1 chuyến ra đảo Phú Quý - Bình Thuận. Anh em nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp mình với.​
  • Gửi xe oto ở đâu? có an toàn không? để ra đảo.​
  • Khung giờ tàu chạy ra đảo như thế nào?​
  • Tầm thời gian đó đi tàu có bị sóng sánh gì không vì gia đình có con nhỏ.​
  • Kinh nghiệm ăn chơi, đi vòng vòng ở đảo.​
Chân thành cám ơn anh em.
1. Đậu xe ngay tại bến tầu, để ngoài trời nên sẽ nắng.
2. Nên mua vé trước, tra trên web trước (mua khứ hồi luôn nhé)
3. Xem thời tiết trước, nếu gió trên cấp 4-5 đừng nên đi, chiều về sẽ đỡ sóng hơn, hồi mình đi cách đây 3 năm; chiều đi sóng cấp 4-5 mà tưởng chết, chuẩn bị trăng trối với vợ thì nghe loa thông báo tới bờ.
4. Thuê xe máy chạy vòng quanh, trải nghiệm mới cho cảm giác ra đảo, chủ nhà nghỉ nhiệt tình, book phòng trước và hỏi họ kinh nghiệm cụ thể.
Ps: Nên trải nghiệm nếu thời tiết đẹp

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Mình đi Phú Quý vài lần, trước đây đi = tàu sắt, phải lênh đênh trên biển 7-8 tiếng mới tới, sáng lên tàu, chiều tới nơi bướt xuống là người nó lênh đênh luôn ngày hôm đó, :D giờ có tàu cao tốc (giống Tàu Super Đông/VN express đi SG-VT, RG-PQ chạy nhanh, êm nên rút ngắn tgian còn 3 tiếng, tuy nhiên do phải đi qua vùng biển sâu nên thường hay có sóng to, tháng giêng-T3 đi thì biển êm hơn.

Đảo rất đẹp, xác định là nên đi, thậm chí nếu đc đi = máy bay thì sẽ đi nhiều lần luôn, hiện chắc do cách trở biển xa, ít khách du lịch nên còn hoang sơ, dvụ trên đảo khá đầy đủ, sạch sẽ,..nên đi cho biết nếu chịu say sóng tốt, trẻ con thì hông biết sao?!

trước trên đảo chưa có điện đầy đủ, nhà nghỉ trang bị cho mình là 2 đèn led cục pin con ó khoảng 19-20h là cúp điện đến sáng,..nhưng mà cảm giác nhậu mờ mờ cũng vui ác liệt:D giờ thì điện nước ngon lành rồi.

Đi đảo P.Quý mùa mưa bão là xác định dự phòng ở trên đảo thêm vài ngày đợi biển êm, (vì phải đảm bảo an toàn thì tàu mới chạy), ngày mưa gió người dân đảo người ta đi quen thấy bình thường, mình tay mơ nên chuyến về trong mưa bão thì xác định lên bờ là xuống ruộng! :D

Hạng C
5/7/15
738
4.156
93
Coi trên tiktok mấy bạn đi đẹp quá. Mà thân mình bị say tàu,máy bay leo lên chắc nằm bẹp luôn :D

Nên mấy cái đảo nào ko bay ra đc là bó tay.

• Haha
Reactions: Vlad Dracul
Hạng B2
13/8/20
114
1.396
93
Coi trên tiktok mấy bạn đi đẹp quá. Mà thân mình bị say tàu,máy bay leo lên chắc nằm bẹp luôn :D

Nên mấy cái đảo nào ko bay ra đc là bó tay.
Giờ đi tàu cao tốc mà lo gì anh. Ngồi êm ru.

Hạng C
5/7/15
738
4.156
93
Giờ đi tàu cao tốc mà lo gì anh. Ngồi êm ru.
Thôi a tàu cao tốc thấp tốc gì e cũng ói sml. Đi PQ bằng tàu ko biết có đc ngồi trong xe của mình luôn ko.

Nhớ mãi lần đi bên Cam ra cái đảo Koh Rong Sanloem lúc đi 45-60p ra tới đảo nằm bẹp luôn. Lúc về may ra boong sau ngồi ngoài trời nên khoẻ.