Hạng B1
9/4/18
85
112
18
38
Chào các bác, em có phương án như vậy nhờ mấy bác tư vấn dùm có được không? Em từ ngoài miền trung vô SG lập nghiệp, hiện tại có 1 nhà đang cho thuê trên Hiệp Bình Chánh quận Thủ Đức 1 tháng được 6tr.Mấy năm trước em có mua được mảnh đât mặt tiền ở khu vực đường Hoàng Diệu 2 Linh Trung diện tích gần 100m2 và đã xây 1 trệt 2 lầu. Hiện tại gia đình em gồm 2 vợ chồng và 2 con nhỏ đang ở mà e thấy phí quá 2 vc em đi làm tổng thu nhập với cả tiền cho thuê nhà 1 tháng khoảng 30tr.Em định cho thuê lại căn nhà hiện đang ở khoảng 25-30tr/1 tháng rồi thuê lại chung cư khoảng 10tr/1 tháng để tăng thu nhập thêm.Mấy bác đã có kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên với, cám ơn cả nhà.

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
suy nghĩ này cũng khá ổn trong ngắn hạn nhưng cho thuê lâu dài nhà xuống cấp rất nhanh, sau 5 năm nhận lại nhà chi phí sửa lại hơi bị nhiều đó

Hạng B1
9/4/18
85
112
18
38
suy nghĩ này cũng khá ổn trong ngắn hạn nhưng cho thuê lâu dài nhà xuống cấp rất nhanh, sau 5 năm nhận lại nhà chi phí sửa lại hơi bị nhiều đó
Cám ơn bác đã tư vấn e cũng suy nghĩ vậy nên hơi băn khoăn, tại hồi trước e xác định làm để ở nên đầu tư nội thất cũng khá nhiều, mà em thì đi làm tỉnh cả tuần về có 1-2 hôm nên 3 mẹ con ở nhà cũng thấy hơi phí.Nên e mới bàn với vợ phương án như vậy để tăng thêm thu nhập đầu tư cho mấy đứa con ăn học.

Hạng B1
2/4/17
99
871
93
Saigon
Nên cho thuê để tăng thu nhập đi bác. Còn vấn đề nhà xuống cấp này nọ thì bác làm rõ trong hợp đồng á. Nếu hư tổn thì đền bù như nào đó. cái đó tuỳ bác cân đo đông đếm.

Hạng B1
9/4/18
85
112
18
38
Với lại ra ngoài thuê ở nếu ở chung cư thì cũng cở 7- 8 triệu thui à.
Tại con cái lở học ở dưới này rồi nên nếu có thuê cũng thuê gần dưới này thôi.E đang cân đối cc của Hưng Thịnh ở Đặng Văn Bi hay Flora Phạm Văn Đồng.

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Chào các bác, em có phương án như vậy nhờ mấy bác tư vấn dùm có được không? Em từ ngoài miền trung vô SG lập nghiệp, hiện tại có 1 nhà đang cho thuê trên Hiệp Bình Chánh quận Thủ Đức 1 tháng được 6tr.Mấy năm trước em có mua được mảnh đât mặt tiền ở khu vực đường Hoàng Diệu 2 Linh Trung diện tích gần 100m2 và đã xây 1 trệt 2 lầu. Hiện tại gia đình em gồm 2 vợ chồng và 2 con nhỏ đang ở mà e thấy phí quá 2 vc em đi làm tổng thu nhập với cả tiền cho thuê nhà 1 tháng khoảng 30tr.Em định cho thuê lại căn nhà hiện đang ở khoảng 25-30tr/1 tháng rồi thuê lại chung cư khoảng 10tr/1 tháng để tăng thu nhập thêm.Mấy bác đã có kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên với, cám ơn cả nhà.
Bác tính quá đúng. Triển thôi bác ui. Còn bác lo quá thì cho thuê trệt và lầu 1. Còn cả nhà bác ở trên cùng. Hoặc bác thuê căn hộ gần đó, qua lại kiểm tra cũng dễ hihihi

• Like
Reactions: manhtungqt85
Tập Lái
13/7/13
8
15
3
Em chính chủ căn góc cc Sunview 2 Block E 1 lầu 8 View hồ bơi Diện tích 73,5m. 2 phòng ngủ có máy lạnh, 2 vệ sinh, 2 ban công. Nhà đẹp thông thoáng các phòng đều có cửa sổ. Em cho thuê 6 triệu 1 tháng. Anh, chị có nhu cầu mật thư cho em. Em cảm ơn !

Hạng B1
9/4/18
85
112
18
38
Bác tính quá đúng. Triển thôi bác ui. Còn bác lo quá thì cho thuê trệt và lầu 1. Còn cả nhà bác ở trên cùng. Hoặc bác thuê căn hộ gần đó, qua lại kiểm tra cũng dễ hihihi
Dạ cám ơn bác đã tư vấn, sau một thời gian tính toán e đã lên phương án cho thuê rồi.http://www.chotot.com/vi/60992583.htm