Hạng B1
14/10/14
96
97
18
37
Cám ơn bác nhưng lộ trình này thì cụ gồ cũng khuyên vậy, cụ thể từng đoạn thế nào mới là vấn đề, ăn nghỉ đâu, xxx chỗ nào...
các bác góp gió thành bão giúp nhé :)
Năm ngoái em cũng đi theo cụ gu gồ như vậy, cũng lần đầu tiên em ôm xe đi từ Sg về Buôn Ma thuột. Chú ý từ cổng xanh đi phú giáo thì hạn chế tốc độ nhiều, cứ bám biển báo mà đi, C.A em thấy bắn tốc độ như tiểu liên vào ban đêm, gần đây em không đi ban ngày nên không biết.
Anh nên đi vào sáng sớm, tránh đi đêm, tuyến đường này ban đêm xe khách đi như hội.
Nên khởi hành 4h tại SG, nếu gắng đi thì đi đến Bù đăng ăn sáng và nghỉ ngơi luôn, khoảng 8h30'- 9h có mặt Bù Đăng, về đến Địa phận Daknong (rừng thông) thì cẩn thận bị bắt cán vạch và tốc độ cả ngoài khu dân cư, đặc biệt là đường tránh chỗ Gia Nghĩa (cho <50 km/h), qua Dakmil cũng có 1 trạm, về đến cầu Serepok cũng có 1 trạm bắn tốc độ, rất nhiều người bị dính chỗ này.

Trên đây là những ý kiến chủ quan của em. anh xem ủng hộ thêm cho chuyến về quê ăn tết toàn vẹn :D

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Cá nhân em nghĩ trừ trường hợp cá biệt cần phải tự lái thì thôi. Còn lại đi xe khách cho an toàn + khỏe + kinh tế :D

Hôm trước em cũng tính đi, ngồi ngẫm tính ra khoảng gần 2tr tiền xăng nên đi xe khách có 2-300k :D

• Like
Reactions: Brian Tran
Hạng B2
25/1/15
147
116
43
Năm ngoái em cũng đi theo cụ gu gồ như vậy, cũng lần đầu tiên em ôm xe đi từ Sg về Buôn Ma thuột. Chú ý từ cổng xanh đi phú giáo thì hạn chế tốc độ nhiều, cứ bám biển báo mà đi, C.A em thấy bắn tốc độ như tiểu liên vào ban đêm, gần đây em không đi ban ngày nên không biết.
Anh nên đi vào sáng sớm, tránh đi đêm, tuyến đường này ban đêm xe khách đi như hội.
Nên khởi hành 4h tại SG, nếu gắng đi thì đi đến Bù đăng ăn sáng và nghỉ ngơi luôn, khoảng 8h30'- 9h có mặt Bù Đăng, về đến Địa phận Daknong (rừng thông) thì cẩn thận bị bắt cán vạch và tốc độ cả ngoài khu dân cư, đặc biệt là đường tránh chỗ Gia Nghĩa (cho <50 km/h), qua Dakmil cũng có 1 trạm, về đến cầu Serepok cũng có 1 trạm bắn tốc độ, rất nhiều người bị dính chỗ này.

Trên đây là những ý kiến chủ quan của em. anh xem ủng hộ thêm cho chuyến về quê ăn tết toàn vẹn :D
Cám ơn bác, thông tin cũng nhiều hơn rồi, nói chung là dán sẵn 2 cò xanh trên kính lái, chủ yếu enjoy driving thôi! Tết mà hehe

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng B2
25/1/15
147
116
43
Cá nhân em nghĩ trừ trường hợp cá biệt cần phải tự lái thì thôi. Còn lại đi xe khách cho an toàn + khỏe + kinh tế :D

Hôm trước em cũng tính đi, ngồi ngẫm tính ra khoảng gần 2tr tiền xăng nên đi xe khách có 2-300k :D
Biết thế bác à, nhưng cũng nên trải nghiệm driving experience 1 lần, các lần sau thì Airlines cho sướng!

• Like
Reactions: TheShinichi
Tập Lái
23/12/13
15
2
3
Đường SG - Gia Lai nay đẹp từ A-Z rồi nhé bác.
Từ cổng xanh đến Phú Giáo bảng hạn chế liên tục. Qua hết Phú Giáo là khỏe.
xxx cầm súng khá là nhiều. những điểm cần lưu ý là trong bảng 50 và bảng hạn chế tốc độ 60 nhé Bác
Thời gian chạy tầm 11 - 12 tiếng tùy theo bác dừng nghỉ nhiều hay ít.
ps: qua đoạn Eahleo chạy cẩn thận vạch liền. Khúc này trùm bắt đè vạch

• Like
Reactions: Nam BK and K002
Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Đường đẹp lắm rồi bác ơi. Không biết các trạm thu phí bắt đầu thu chưa chứ mình đi vài tháng trước thì mới chỉ thử nghiệm (qua vẫn lấy vé nhưng không thu tiền).

Bác lưu ý đoạn Đồng Xoài-Đak Nông-Đaklak thấy biển 50 cũng nhiều ở những đoạn dốc và cua. Nơi đây ít thấy tiệm uốn tóc mà máy sấy thì nhiều.

Từ Đaklak đi Gia Lai đường đẹp. Ra những đoạn đồng vắng tầm nhìn xa tốt nên chạy như cao tốc luôn. Đường làm rất tốt :)

• Like
Reactions: 4bthang2b