10/5/17
1.589
1.357
118
Không rõ Bác ở Vũng Tàu ở khu vực nào, lộ trình trên có hợp lý không nhưng cơ bản thì Bác lưu ý thêm như sau:
  1. Thời gian: Nên đi lúc sáng sớm tầm 5h sáng, đường thoáng lái xe khỏe.
  2. Ăn:
  • Ăn sáng: Nên chạy một mạnh gần tới ranh giới Bảo Lộc rồi ăn.
  • Ăn trưa: cạnh hồ Tuyền Lâm có quán ăn có cơm Lam khá ngon ngay bờ hồ Tuyền Lâm.
  • Ăn tối: 2 lựa chọn, dọc hồ Tuyền Lâm ăn uống cũng ngon, hoặc Bác lái xe vào trung tâm Đà Lạt ăn, nên liệt kê địa chỉ ăn uống sẵn để tránh tình trạng lái xe đi tìm quán, hoặc đến nơi mới biết quán không có chỗ đổ xe.

1. Tốc độ: chú ý quan sát biển báo tránh nguy hiểm và mất tiền bánh mỳ.
  2. Tâm lý: chuẩn bị sẵn tâm lý thoải mái, đi chơi không việc gì phải gấp, bọn xe tải, xe khách nó vượt ào ào hay lâu lâu bị nó tạt cánh đánh đầu thì cũng cứ nhoẻn miệng cười, tuyệt đối không nổi nóng dí theo nó trả đủa.

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Hang c rồi mà đọc bài viết như con nít hỏi đường. Đọc nhiều mà ko biết thì ở nhà đi làm gì. Xin lỗi e hơi nói thẳng bài vậy mà cũng duyệt đưa lên đc ah.
Có thể người ta đọc nhưng không tìm thấy thông tin cần, hoặc giả lâu quá bị trôi đi tìm không ra. Forum là chỗ để anh em chia sẽ kinh nghiệm, mình biết thì chỉ giúp, không thì thôi, có gì đâu mà bác nói nghe khó nghe quá. Hạng C nhưng đó giờ người ta đi gần, giờ mới đi xa thì sao. Nên phân tích theo nhiều hướng chứ. Ai cũng hằn học như bác thì còn ai dám hỏi thăm nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đi như Bác thì đi đèo Tà Pứa thì hơi xấu một chút.
Bác có hai lựa chọn tốt hơn là đi QL55 đến BL đoạn này chỉ xấu khúc gần ra BL rồi theo QL20 lên ĐL
Lựa chọn 2 là đi QL51 lên CT rồi ra Ql20 đi đường tốt hơn nhưng Bác đi cuối tuần thì xe khá đông.

Hạng B1
Có thể người ta đọc nhưng không tìm thấy thông tin cần, hoặc giả lâu quá bị trôi đi tìm không ra. Forum là chỗ để anh em chia sẽ kinh nghiệm, mình biết thì chỉ giúp, không thì thôi, có gì đâu mà bác nói nghe khó nghe quá. Hạng C nhưng đó giờ người ta đi gần, giờ mới đi xa thì sao. Nên phân tích theo nhiều hướng chứ. Ai cũng hằn học như bác thì còn ai dám hỏi thăm nữa.
Thời đại 4.0 rồi bác ah, e lên tham khảo chứ có theo ai đâu, bác sống theo lối theo người khác thì ở nhà ra đường làm gì.

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Thời đại 4.0 rồi bác ah, e lên tham khảo chứ có theo ai đâu, bác sống theo lối theo người khác thì ở nhà ra đường làm gì.
Chắc bác có vấn đề về đọc hiểu, người ta ko biết ng ta hỏi để tham khảo, chứ liên quan gì 4.0 với sống theo lối theo người khác. Ng ta tham khảo mà bác lại nói là người ta sống theo thì em cũng chịu bác. Điểm đi chơi có nhiêu đó, ngàn người đi, ko lẽ chỗ nào có ng đi là bác ko đi vì sợ sống theo người khác.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B1
16/9/11
66
74
18
mình cũng ở vũng tàu đây. đa phần chắc mình đi hết các đường đi đà lạt rồi kể cả đi các đường ven biển xa. nhưng tông kết đường mà mặt đường đẹp nhất là lên cao tốc lt-dg xong ql 20. đuờng xấu hơn tý và tạm chấp nhận là ra khỏi cao tốc thì đi suối tre bình lập.( đường này tránh được 1 số đoạn bắn tốc độ và đông xe khu dân cư, se dan đi được có 1 số chỗ giữa đuờng ỏ voi cần đi nhẹ chậm lách qua). đường cảm giác nhanh nhất là đèo tà pứa lên thẳng bảo lộc. từ vũng tàu đi đường đá đen đá bạc gì đó mình k nhớ nhưng gg là ra ( mới đi thang 10 vừa rồi). mình hay đi t5 và về cn. t12 này lại cho cả nhà lên ăn noel và đi suối tre hoặc cao tốc thôi 5h sáng đi cho khỏe 10h đến bảo lộc tầm 1h đến đà lạt ăn luôn.
tiện đây bác nào ở đà lạt có chỗ nào chơi xem lễ noel chỉ mình nhé