Hạng B1
11/1/13
54
6
8
Chào các bác,

Tình hình là em muốn mua xe nhỏ, xem qua nhiều loại, nhưng cuối cùng bà nhà lại kết Fiesta sedan.
Tiền thì không cò nhiều nên phải tìm xe cũ, bác nào có Fiesta - sedan cũ bán lại em.
Cũng sẵn đây các bác nào đã đi qua tư vấn giúp em xem Fiesta này có hao xăng không? HCM mình thì tầm bao nhiêu? xe có vấn đề gì không hài lòng không?
cám ơn các bác!

QBL
Hạng B2
6/8/13
143
2
0
alexnguyen nói:
Chào các bác,

Tình hình là em muốn mua xe nhỏ, xem qua nhiều loại, nhưng cuối cùng bà nhà lại kết Fiesta sedan.
Tiền thì không cò nhiều nên phải tìm xe cũ, bác nào có Fiesta - sedan cũ bán lại em.
Cũng sẵn đây các bác nào đã đi qua tư vấn giúp em xem Fiesta này có hao xăng không? HCM mình thì tầm bao nhiêu? xe có vấn đề gì không hài lòng không?
cám ơn các bác!
hiện giở tỉm Fiesta cũ thì hơi khó vì xe chỉ mới ra 2 năm.Xăng cộ thì không hao lắm, máy 1.6 nhưng tính ra ăn bằng 1.8 thui.Giá cả thì em không rành nhưng bác chủ lưu ý là hàng Ford mới mua nhiều khi còn bực bội hốn chi hàng cũ.Sedan thì mẫu xấu, không rõ là sedan có loại AT không nhỉ nhưng xe này hộp số hơi bị lỡm ( xem các thớt khác trong Ford sẽ thấy).Nói chung thích thì nhích, còn về chất lượng thì hên xui!

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Không vấn đề gì đâu bác, công ty em đi rất nhiều xe này mà chưa thấy ai phàn nàn cả, trước bị dính lỗi xì dầu hộp số, nhưng nghe nói là Ford đã khắc phục bằng thay các phốt mới rồi, yên tâm bác nhé.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Trước khi hỏi thì trong box Ford anh em chạy đã nói nhiều rồi nha bác, bác tha hồ tham khảo.
FFi lúc mới ra mắt khoảng 4/2011 có dòng 5door(hatback) 1.6AT, tháng 7/2011 ra tiếp dòng 4door (sedan) 1.4MT và 1.6AT. Sau đó tới khoảng giữa 2012 thì tịt dòng 1.4MT.
http://www.otosaigon.com/...87m-v%E1%BB%81-Fiesta/

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Nghe lời bác Lông đi bác, mua Toi cho nó lành, nhất là cái bong bóng đụng cỡ nào cũng không bung, bền vô đối

Hạng C
13/12/11
811
69
28
dangthu nói:
Nghe lời bác Lông đi bác, mua Toi cho nó lành, nhất là cái bong bóng đụng cỡ nào cũng không bung, bền vô đối
, em là em mết bác lắm à nghen !

Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
[/qu
Chào các bác,

cám ơn các bác!

[/quote]
Con này được không Bác
http://www.otosaigon.com/forum/Message/7303423-T%C6%B0%E1%BB%9Dng-thu%E1%BA%ADt-tr%E1%BB%B1c-ti%E1%BA%BFp-Ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-vui-h%C3%A8-cho-c%C3%A1c-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-nh%C3%AD-FFC-du-l%E1%BB%8Bch-h%C3%A8-Nha-Trang/

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
ThaoLinh nói:

[/quote]
Xe xấu wắc màu cam này bán bi nhiu bác?
Nghe đồn nhà bị cướp lề, đổi xe gầm cao hả?
Lù, con yaris cùi bắp bán = giá FFi 5d new luôn hả. Công nhận, TOY bán giá điên cuồng thiệt

Last edited by a moderator: