Hạng B1
3/1/16
56
61
18
46
Em đã mua fiesta 1.0 2016, lái 7 năm ODO được hơn 70k km và k có bất kỳ lỗi gì, tay lái đằm, chính xác, điều hoà mát nhanh, thân vỏ chắc. Cách âm khá, em thử quất lên 145/150 cây chuối xe vẫn ổn định.. Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng, đã thay 4 lốp mit, cao su chân máy dầu, quạt giải nhiệt, bugi, má thắng, bình nước phụ, 2 phuộc trước tất cả đều trong hãng, định kỳ vệ sinh hệ thống nhiên liệu/kim phun/nhớt bằng dung dịch 3M. Xe lên gương chống chói tđ trong xe, Head Sony, gương gập điện retrofit. Cuối năm 2022 em định giá 360-370tr, có người trả em 350tr nhưng muốn nợ chút, sau đó có bạn từ HN vào xem xe trong 20 phút và xuống tiền luôn. Em bán nhanh 340 để chồng tiền nhận xe mới (do đã ký hợp đồng và hẹn ngày nhận xe mới nên em cần tiền) nếu em k gấp và chờ bạn kia đủ tiền thì như xe em được 350tr.
Tuy nhiên em khuyên bác nên tìm focus bản trend thì hay hơn, rộng hơn, máy khoẻ hơn, cách âm tốt hơn, ngày nắng nóng k bị tua máy cao.

• Like
Reactions: liuqi and Toietmoi
Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
mình cũng biết vậy, mà tìm ko có bạn, vs cũng hơi đắn đo tiền bạc do tình hình kinh tế khó khăn chung :D
À, theo em bác nên chọn bản 1.5, rất lành. Không nên mua 1.0 tăng áp.
Bác tìm mấy hội Fiesta HN hoặc SG trên FB hỏi xem sao nhé.

Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
Em đã mua fiesta 1.0 2016, lái 7 năm ODO được hơn 70k km và k có bất kỳ lỗi gì, tay lái đằm, chính xác, điều hoà mát nhanh, thân vỏ chắc. Cách âm khá, em thử quất lên 145/150 cây chuối xe vẫn ổn định.. Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng, đã thay 4 lốp mit, cao su chân máy dầu, quạt giải nhiệt, bugi, má thắng, bình nước phụ, 2 phuộc trước tất cat đều trong hãng, định vệ sinh hệ thống nhiên liệu/kim phun/nhớt bằng dung dịch 3M. Cuối năm 2022 em định giá 360-370tr, có người trả em 350tr nhưng muốn nợ chút, sau đó có bạn từ HN vào xem xe trong 20 phút và xuống tiền luôn. Em bán nhanh 340 để chồng tiền nhận xe mới (do đã ký hợp đồng và hẹn ngày nhận xe mới nên em cần tiền) nếu em k gấp và chờ bạn kia đủ tiền thì như xe em được 350tr.
Tuy nhiên em khuyên bác nên tìm focus bản trend thì hay hơn, rộng hơn, máy khoẻ hơn, cách âm tốt hơn, ngày nắng nóng k bị tua máy cao.
Em cũng từng quất lên 150 km/h. Và từng chạy trên cao tốc 120 km/h buông 2 tay vẫn êm ru.
Nhưng con 1.0 của bác thường bị vòng tua cao do 3 máy, lấy bản 1.5 sẽ lành hơn, êm hơn, chi phí bảo dưỡng cũng thấp hơn.

Tập Lái
14/5/17
33
12
8
32
Ho Chi Minh city
Em đã mua fiesta 1.0 2016, lái 7 năm ODO được hơn 70k km và k có bất kỳ lỗi gì, tay lái đằm, chính xác, điều hoà mát nhanh, thân vỏ chắc. Cách âm khá, em thử quất lên 145/150 cây chuối xe vẫn ổn định.. Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng, đã thay 4 lốp mit, cao su chân máy dầu, quạt giải nhiệt, bugi, má thắng, bình nước phụ, 2 phuộc trước tất cả đều trong hãng, định kỳ vệ sinh hệ thống nhiên liệu/kim phun/nhớt bằng dung dịch 3M. Xe lên gương chống chói tđ trong xe, Head Sony, gương gập điện retrofit. Cuối năm 2022 em định giá 360-370tr, có người trả em 350tr nhưng muốn nợ chút, sau đó có bạn từ HN vào xem xe trong 20 phút và xuống tiền luôn. Em bán nhanh 340 để chồng tiền nhận xe mới (do đã ký hợp đồng và hẹn ngày nhận xe mới nên em cần tiền) nếu em k gấp và chờ bạn kia đủ tiền thì như xe em được 350tr.
dạ,, focus bản trent hơi bị thíu nhìu cái tiện ích,, em coi cũng tiếc vs lại giá cũng cao hơn nên e cũng ngại xuống tiền,, do e trẻ nên thích đẹp vs tiện ích nhìu xí, hơi chật cũng dc :D trải nghiệm xem sao rùi sau này quyết định tiếp bác ạ

Tập Lái
14/5/17
33
12
8
32
Ho Chi Minh city
à sẵn cho e hỏi lun bác,, nghe nói bản này tiết kiệm xăng,, 100km tầm 6-7L ko bác ạ.. chứ ngốn xăng quá cũng ko zui lắm :)))

Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Em cũng từng quất lên 150 km/h. Và từng chạy trên cao tốc 120 km/h buông 2 tay vẫn êm ru.
Nhưng con 1.0 của bác thường bị vòng tua cao do 3 máy, lấy bản 1.5 sẽ lành hơn, êm hơn, chi phí bảo dưỡng cũng thấp hơn.
Ko đúng, tốc cao máy 1.5 vòng tua cao hơn, em đã từng chạy 180. 190, rung lắc lắm

Hạng B1
3/1/16
56
61
18
46
à sẵn cho e hỏi lun bác,, nghe nói bản này tiết kiệm xăng,, 100km tầm 6-7L ko bác ạ.. chứ ngốn xăng quá cũng ko zui lắm :)))
Chạy đường trường 4,3-4,5 lít (xe em có cruise control) trong phố tuỳ mức độ kẹt xe, em chạy Đồng Hới tầm 6,7 lít.