Tập Lái
14/5/17
33
12
8
32
Ho Chi Minh city
Mến chào a ce OTS, tình hình là em định xem xe Ford Fiesta Sport 2014-2015 1.0 Ecobooost, nhưng giá người chủ đưa ra em ko biết phù hợp hay ko, vài thông tin như sau: xe nữ chạy (cái này em cũng hơi lo vì nữ họ ko bảo dưỡng xe tốt hay quan tâm nhìu như nam), ODO gần 100.000km.

Nội thất xe thì tương đối ok do cũng đã 8-9 năm chạy. Theo các bác thì em nên trả giá bao nhiu là phù hợp với loại xe này và với tình hình xe cũ hiện nay ạ?

Các bác tư vấn giúp em cám ơn nhìu ạ..^^ :D

Tư vấn Ford Fiesta Hatchback 1.0 Ecoboost Sport 2014 giá mua lại bao nhiêu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
dạ,, e cũng đoán là khoảng này ạ,, mà cũng ngán do ODO cao quá,, 100k bảo dưỡng lại tốn lúa nữa :( mới mua chạy chưa dc nhiu lại bảo dưỡng :((
100k km thì ăn thua gì so với xe du lịch đâu, bảo dưỡng mốc này có thể thương lượng chủ xe xem có bớt ko?

• Like
Reactions: VitaraV6 and liuqi
Tập Lái
20/6/16
24
43
13
35
kuchen.com.vn
Kuchen xin chào...!!!

Về việc mua một chiếc xe cũ, có một số yếu tố quan trọng cần xem xét trước khi đưa ra quyết định mua. Dưới đây là một số lưu ý mà em nên xem xét:

1. Lịch sử bảo dưỡng: Trước khi mua xe cũ, em nên kiểm tra lịch sử bảo dưỡng của xe để biết liệu nó đã được bảo dưỡng đầy đủ và đúng đắn hay không. Nếu xe này được chủ sở hữu hiện tại chăm sóc tốt và bảo dưỡng định kỳ, thì xe có thể được coi là có giá trị hơn.
  2. Trạng thái xe: Em cần kiểm tra tình trạng tổng thể của xe, bao gồm cả nội thất và ngoại thất. Nếu xe đã được bảo dưỡng định kỳ và giữ gìn cẩn thận, thì xe sẽ có giá trị hơn so với xe bị hư hỏng hoặc cần phải sửa chữa nhiều.
  3. Số km đã đi: Số km đã đi cũng là một yếu tố quan trọng, vì nó cho biết xe đã được sử dụng bao nhiêu. Xe của bạn đã đi được 100.000 km, điều này đòi hỏi em cần kiểm tra kỹ lưỡng trạng thái của động cơ và các bộ phận khác của xe. Nếu có bất kỳ dấu hiệu gì về hư hỏng hoặc khó khăn khi vận hành xe, em nên cân nhắc lại giá trị của chiếc xe.
  4. Giá cả: Giá cả cũng là một yếu tố quan trọng khi mua một chiếc xe cũ. Em cần tìm hiểu thị trường và so sánh giá với các chiếc xe cùng loại và cùng năm sản xuất để đưa ra quyết định chính xác nhất. Đối với xe cũ của bạn, giá cả phù hợp sẽ phụ thuộc vào trạng thái và lịch sử của xe.
Tóm lại, để đưa ra giá trị phù hợp cho chiếc xe cũ Ford Fiesta Sport 2014-2015 1.0 ecoboost, em cần kiểm tra kỹ trạng thái xe, lịch sử bảo dưỡng và giá thị trường. Tùy thuộc vào tình trạng của xe, giá cả phù hợp có thể dao động từ 200 triệu đến 300 triệu đồng

Tập Lái
14/5/17
33
12
8
32
Ho Chi Minh city
Kuchen xin chào...!!!

Về việc mua một chiếc xe cũ, có một số yếu tố quan trọng cần xem xét trước khi đưa ra quyết định mua. Dưới đây là một số lưu ý mà em nên xem xét:

1. Lịch sử bảo dưỡng: Trước khi mua xe cũ, em nên kiểm tra lịch sử bảo dưỡng của xe để biết liệu nó đã được bảo dưỡng đầy đủ và đúng đắn hay không. Nếu xe này được chủ sở hữu hiện tại chăm sóc tốt và bảo dưỡng định kỳ, thì xe có thể được coi là có giá trị hơn.
  2. Trạng thái xe: Em cần kiểm tra tình trạng tổng thể của xe, bao gồm cả nội thất và ngoại thất. Nếu xe đã được bảo dưỡng định kỳ và giữ gìn cẩn thận, thì xe sẽ có giá trị hơn so với xe bị hư hỏng hoặc cần phải sửa chữa nhiều.
  3. Số km đã đi: Số km đã đi cũng là một yếu tố quan trọng, vì nó cho biết xe đã được sử dụng bao nhiêu. Xe của bạn đã đi được 100.000 km, điều này đòi hỏi em cần kiểm tra kỹ lưỡng trạng thái của động cơ và các bộ phận khác của xe. Nếu có bất kỳ dấu hiệu gì về hư hỏng hoặc khó khăn khi vận hành xe, em nên cân nhắc lại giá trị của chiếc xe.
  4. Giá cả: Giá cả cũng là một yếu tố quan trọng khi mua một chiếc xe cũ. Em cần tìm hiểu thị trường và so sánh giá với các chiếc xe cùng loại và cùng năm sản xuất để đưa ra quyết định chính xác nhất. Đối với xe cũ của bạn, giá cả phù hợp sẽ phụ thuộc vào trạng thái và lịch sử của xe.
Tóm lại, để đưa ra giá trị phù hợp cho chiếc xe cũ Ford Fiesta Sport 2014-2015 1.0 ecoboost, em cần kiểm tra kỹ trạng thái xe, lịch sử bảo dưỡng và giá thị trường. Tùy thuộc vào tình trạng của xe, giá cả phù hợp có thể dao động từ 200 triệu đến 300 triệu đồng
dạ,, cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình ạ.. em cũng áp dụng cách này để định giá cho hợp lý.. hi vọng chị chủ bán khớp giá vs mình để có xe chạy mỗi lúc về quê hay đi xa.. :D

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
8/4/12
2.355
7.426
113
nghe nói là trước năm 2016-2017 dễ bị lỗi j đó,, mà e mua xe cũ chắc ng ta bảo hành sửa lun hả j rùi,, có j chạy thử để biết xem sao :D
Tầm 300 em nghĩ bác nghiên cú thêm civic 2010, rộng hơn, lành hơn ford đời này. Ford thì nên mua tùe 2016 trờ về đây

• Like
Reactions: liuqi