Hạng F
29/10/16
11.503
21.755
113
Pháp
C class ở VN thì thụ thai và sinh ra ở Gò Vấp, ko phải châu Âu.

Anh hoàn toàn có thể ghé Merc chấm com chấm vn để xem hãng có lắp thắng tự động cho mấy chiếc C ko nhé.

Thôi sẵn đây mình bật lên giúp anh luôn
View attachment 2678379

Anh nên bớt bớt vụ xe châu Âu thế này thế nọ lại nhé. Anh ngồi ở Pháp mà chuyện ở đâu anh cũng nói mạnh miệng quá luôn.
1 - Có sao nói vậy, Mercedes của VN à, phải nói là sx tại VN
2 - Cái hay thì chỉ, cái dở ...cũng chĩ luôn à
3 - Người ta là bắt buộc, mình là option và cũng không có luôn
4 - Và cái giá

Tôi đang so sánh về xe nha .. tôi cũng quen với câu, qua EU mà mua, có gì qua EU mà sống, trò nầy quen rồi .. Nên nhớ là nên học cái hay nhé bạn ...

Còn bạn thích mua xe Merc không có gì giá đắt là tuỳ bạn thôi, tiền của bạn, còn tôi đi xe cùi , rẽ có đầy đủ hết mà cũng xe Đức ...

Và cuối cùng ở diển đàn tôi không phạm luật ... và thế giới phẳng rồi nha ...

27/12/21
240
5.671
93
1 - Có sao nói vậy, Mercedes của VN à, phải nói là sx tại VN
2 - Cái hay thì chỉ, cái dở ...cũng chĩ luôn à
3 - Người ta là bắt buộc, mình là option và cũng không có luôn
4 - Và cái giá

Tôi đang so sánh về xe nha .. tôi cũng quen với câu, qua EU mà mua, có gì qua EU mà sống, trò nầy quen rồi .. Nên nhớ là nên học cái hay nhé bạn ...

Còn bạn thích mua xe Merc không có gì giá đắt là tuỳ bạn thôi, tiền của bạn, còn tôi đi xe cùi , rẽ có đầy đủ hết mà cũng xe Đức ...

Và cuối cùng ở diển đàn tôi không phạm luật ... và thế giới phẳng rồi nha ...
Khả năng đọc hiểu tiếng Việt của mình thật tình là ko đủ để hiểu anh nói gì luôn đó.

• Haha
Reactions: Huboss
Hạng F
29/10/16
11.503
21.755
113
Pháp
Khả năng đọc hiểu tiếng Việt của mình thật tình là ko đủ để hiểu anh nói gì luôn đó.
1 - Bạn có biết là Mercdes là hãng Đức không phải hãng việt
2 - Bạn có thể bắt buộc nó gắng thêm những chức năng chính hãng mà nó có (đã có từ lâu) đối với VN là options

Và muốn gắng cảm biến luì cần phải có thêm chức năng thắng khẩn cấp (cũng là bắt buộc luôn)
Và tất cả các mercedes điều nầy là bắt buộc, còn gắn độ là khác ...
Tôi chỉ viết về kỹ thuật, và chắc chắn là ở VN chưa bao giờ mua xe theo ý mình cả, tức là mình muốn và bắt buộc nó thêm vào, trừ khi nó không có, và chịu trả tiền là được thôi, sợ là mình chỉ lấy theo nó mà thôi.

Chứ tôi biết là mình có thể bắt buộc gắng thêm cho mình ..không chừng thành 2 tỷ cũng nên. Đó là vấn đề tiền bạc mà thôi

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Thấy nhiều bác tranh cãi quá. Đầu tiên tính năng phanh chủ động hoặc các tính năng an toàn chủ động khác là tùy chọn trên web chính thức của Mercedes-Benz toàn cầu.
Việc ở đâu xem nó là tiêu chuẩn không đồng nghĩa với các quốc gia khác cũng thế. Việc trang bị một số hệ thống an toàn có radar ở VN cũng gặp 1 số khó khăn nhất định (việc này là nhạy cảm không nên bàn chỉ có yes/no thôi).
Hiện nay Mercedes-Benz đã thỏa mãn các yêu cầu để trang bị hệ thống này và sắp tới sẽ có mặt trên toàn dãi sản phẩm. Hiện tại trên C-Class W 205 vẫn có 1 chức năng mà rất ít KH để ý là hỗ trợ thao tác xe sẽ giới hạn tốc độ khi phát hiện có chướng ngại vật khi xe di chuyển ở tốc độ thấp (de, đỗ xe) điều này xuất hiện cụ thể nhất trong trường hợp xe ra từ thanh máy hoặc các chỗ hẹm, đạp ga mà xe không đi chỉ di chuyển 2 km/h ra khỏi khu vực rồi mới cho phép tăng tốc thậm chí trên các dòng xe mới như E, S cho phép phanh đứng xe khi có vật cản bất ngờ xuất hiện trong vùng cảm biến đỗ xe cũng sẽ hỗ trợ phần nào.
Còn tính năng cảnh báo và phanh khi có phương tiện cắt ngang phía sau phải đi kèm với cảnh báo điểm mù chủ động.
Còn giá xe nó cao thì do các bác ở xứ thiên đường thì chịu chứ hãng, đại lý có ăn được đồng nào tiền thuế đâu :p

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
13/7/15
39
17
8
Mer mới mà lại không có món nầy, nó là một món bắt buộc trên toàn bộ xe châu âu ...
Theo em nghĩ là bác chủ thớt nói là mua xe mới tinh của EU, Merc mới ghê mà không có " chức năng bắt buộc "

Kết luận : dìm hàng Đức, sau đó bấm nút biến ...Em bị vụ nầy hoài cho nên em không thèm tư vấn gì cả

Còn nói đến đúng bộ thì Mer (hay tất cả xe sản xuất tại âu châu theo tiêu chuẩn) có chính hãng và chế độ thắng tự động bắt buộc luôn, nhưng em không thèm chỉ đâu

Lại là Mer C180 AMG mới ghê chứ, Các bác tin đi, chủ thớt sẽ lặn cho xem ..kiểu cà khịa xe Đức/Âu theo dmqtrieu ở VNexpress
Chắc bác chưa mua Mer. Bác không tin thì sở hữu 1 em rồi cảm nhận nhé. Do xe bà cả đi nên em mới hỏi thui. Cám ơn các bác đã comment nha. Nhân tiện em xin close topic tại đây. Tks các bác đã quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.755
113
Pháp
Chắc bác chưa mua Mer. Bác không tin thì mua 1 con rồi cảm nhận nhé
Làm gì có tiền mua Mer ở VN.... Morning còn không có tiền mua chứ đừng nói đến Mer.
Ở VN tiền nào của đó mà ... Morning còn cao hơn Mer ....:):):):) bên em

• Like
Reactions: Gà mê Mer