Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Tư vấn Garage nào làm gầm giỏi ở Hồ Chí Minh
*Ảnh minh họa

Chào các anh em,

Có lẽ đọc tít ở trên các anh em sẽ có cảm giác là mình yêu cầu nhiều quá hoặc quá cầu toàn, tuy nhiên không phải tự nhiên mà mình lại viết như vậy.

Chuyện là mình đang chạy chiếc Sonata đời 2010, xe chạy một thời gian đến năm 2017 thì có cảm giác là đuôi đôi khi hơi sàn nhẹ, lúc đó do thiếu kinh nghiệm nên đồng ý thay bộ phuộc mặc dù chưa chảy dầu hay gì cả, và đương nhiên là thay xong nó không giải quyết được vấn đề. Lúc dó thay phuộc ở ngoài chứ không phải trong hãng, nên sau đó tầm 2 năm tức 2019 thì mình đã cho thay luôn lại 4 phuộc trong hãng cho chắc ăn, và còn thay luôn giàn rotuyn trước sau, toàn bộ cao su gầm xe, 4 vỏ xe. Nói chung tình hình có cải thiện nhưng vẫn có hiện tượng xe đi ko bám đường như lúc trước, đôi khi lắc nhẹ cứ như ổ gà rất khó chịu, nhiều lúc nghi ngờ mâm bị ô van hoặc bị móp nhưng kiểm tra hoài cả 4 cái mà không phát hiện ra gì cả.

Mình đã kinh qua trong hãng lẫn các gara khá uy tín chuyên làm BMW nhưng cũng ko phát hiện ra được bệnh.

Rất mong anh em kinh nghiệm chia sẻ có ga ra nào làm về gầm giỏi để mình qua đấy kiểm tra một lần nữa xem thế nào.

Cảm ơn đã đọc tin,

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Mua xe mới bác ơi :p k đau đầu suy nghĩ nó bị bệnh gì, k lắc khó chịu nữa. :p. k thấy ai Cmt e đùa hoi nha :D

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
À, cũng có ý nghĩ đó, tuy nhiên do mình đi ít quá nên mua xe mới nó cũng phí, mà cũng muốn tìm hiểu cho ra nhẽ.

Hạng B1
22/11/11
68
32
18
Thay thêm lò xo nhún bánh sau đi anh, có thể do lò xo nó cũ bị nhão rồi nên không còn đủ độ cứng nữa. Thay xong nhớ đi cân chỉnh độ chụm nữa là ổn.

• Like
Reactions: minhlhks