Tập Lái
11/9/21
1
0
1
32
Tư vấn Gargage Sơn xe bảo hiểm PTI khu vực Quận 7
*Ảnh minh họa

Chào các bác, em ở quận 7, các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em quanh khu này có Gargage nào tốt sơn lại xe hỗ trợ làm bảo hiểm PTI không ah. Em xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/1/16
70
187
33
54
Xe xịn tí (1 tỏi trở lên) nên vào hãng.Rẻ bèo mà CL sơn và phủ perfect!Lấy trong ngày nữa.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Giờ sơn nguyên con sedan khoảng nhiêu tiền các anh nhỉ - có làm đồng thêm mấy chỗ xướt, móp nhẹ

Hạng F
3/10/15
9.729
11.964
113
Giờ sơn nguyên con sedan khoảng nhiêu tiền các anh nhỉ - có làm đồng thêm mấy chỗ xướt, móp nhẹ
Hê gặp đồng môn cần sơn nguyên xe đây rồi.
Mấy tháng trước em hỏi sedan thì đủ giá hết, chỗ thì 20t, chỗ thì 30t - 40t trong ngoài.
Em thì chỉ cần sơn ngoài, có lẽ mình cũng ko cần sơn cái bên trong nắp capo với nắp cốp đâu bác.
Có lẽ chỗ 20t là ổn nhất, không lý gì đến 30-40t.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Hê gặp đồng môn cần sơn nguyên xe đây rồi.
Mấy tháng trước em hỏi sedan thì đủ giá hết, chỗ thì 20t, chỗ thì 30t - 40t trong ngoài.
Em thì chỉ cần sơn ngoài, có lẽ mình cũng ko cần sơn cái bên trong nắp capo với nắp cốp đâu bác.
Có lẽ chỗ 20t là ổn nhất, không lý gì đến 30-40t.
em xe Mit, đợt đi bảo dưỡng bên AMC Huỳnh Tấn Phát nó báo giá đâu khoảng 6-7tr gì đó, em cũng chưa hỏi kỹ lại, nhưng chắc chỉ sơn phun bên ngoài.
Em hỏi gara quen bên quận 2 (do xe chủ cũ bảo dưỡng bên đó trước giờ), thì nó bảo sơn trong ngoài hết các thứ, khoảng 25tr. Xe em hơn 10 năm rồi, đang tính xem có nên mua bảo hiểm để sau đó Sơn lại cho đỡ tiền hay ko, bên gara tư vấn là nên mua bảo hiểm, bên đó bán luôn :D
Sơn ngoài thôi thì ko đắt vậy đâu anh, mấy gara nhỏ lẻ nhận sơn vài triệu chắc có, hội trên fb có mấy bác nhận sơn kiểu này, nhưng toàn ngoài bắc :D

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Làm đồng thì tuỳ chỗ mà tính thêm tiền, còn sơn cũng tuỳ bác chọn loại, chọn màu, chất lượng sơn,…
Sơn quây ngoài thì rẻ tầm 10-16tr là đẹp, sơn nguyên con cả trong lẫn ngoài thì tầm gần 30tr.

• Like
Reactions: Tin7117
Hạng F
3/10/15
9.729
11.964
113
em xe Mit, đợt đi bảo dưỡng bên AMC Huỳnh Tấn Phát nó báo giá đâu khoảng 6-7tr gì đó, em cũng chưa hỏi kỹ lại, nhưng chắc chỉ sơn phun bên ngoài.
Em hỏi gara quen bên quận 2 (do xe chủ cũ bảo dưỡng bên đó trước giờ), thì nó bảo sơn trong ngoài hết các thứ, khoảng 25tr. Xe em hơn 10 năm rồi, đang tính xem có nên mua bảo hiểm để sau đó Sơn lại cho đỡ tiền hay ko, bên gara tư vấn là nên mua bảo hiểm, bên đó bán luôn :D
Sơn ngoài thôi thì ko đắt vậy đâu anh, mấy gara nhỏ lẻ nhận sơn vài triệu chắc có, hội trên fb có mấy bác nhận sơn kiểu này, nhưng toàn ngoài bắc :D
Giá 6-7t chắc nó nói hút khách thôi chứ nó khó mà chịu sơn vậy. Còn nếu nó sơn thì nó cũng sơn lem nhem thấy ghét lắm. Về mặt mua bảo hiểm để sơn chắc khó, bọn nó ko chịu đâu, đừng thèm.
Nếu sedan Mitsu thì cỡ xe sẽ nhỏ và giá 12t có vẻ đúng nhất đấy bác.

• Like
Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Giá 6-7t chắc nó nói hút khách thôi chứ nó khó mà chịu sơn vậy. Còn nếu nó sơn thì nó cũng sơn lem nhem thấy ghét lắm. Về mặt mua bảo hiểm để sơn chắc khó, bọn nó ko chịu đâu, đừng thèm.
Nếu sedan Mitsu thì cỡ xe sẽ nhỏ và giá 12t có vẻ đúng nhất đấy bác.
dạ, cái này thì bảo hiểm gara nó bán rồi nó làm luôn thì dc, chứ mua chỗ này tới chỗ khác làm thì khó, với xe cũ rồi, giờ mua bảo hiểm giá cao, lúc làm thì nó cũng ko trừ dc bao nhiêu, nên cũng cân nhắc.

Hạng F
3/10/15
9.729
11.964
113
dạ, cái này thì bảo hiểm gara nó bán rồi nó làm luôn thì dc, chứ mua chỗ này tới chỗ khác làm thì khó, với xe cũ rồi, giờ mua bảo hiểm giá cao, lúc làm thì nó cũng ko trừ dc bao nhiêu, nên cũng cân nhắc.
Ừ cái đấy mệt lắm thôi cứ sơn sửa trả tại chỗ đi. Hồi đấy xe mình chỉ mua bảo hiểm đúng năm đầu tiên. Về sau cứ thanh toán tại chỗ vừa tiện mà làm trách nhiệm hơn làm bảo hiểm nhiều.
Tổng mất mát còn ít hơn bảo hiểm.

• Like