Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
Re:Tư vấn giá bán Terios

Nghe nói bác bman (xe số 14?) chạy chuyến Kamravan vừa rồi quất lên tới 170k/h và rất ổn định phỏng. Sau đó về làm chuyến offroad vượt lên tất cả Paj, LandC, Dmax... và thậm chỉ còn nhỉnh hơn Vit một ít phỏng? Em nghe đồn vậy cộng thêm nhà trong hẻm nhỏ nên cũng rất quan tâm đến em này ... tỉm hiểu hổm rày
Confirm cái cho bác chủ topic mau bán được hàng đi. :D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

iLike nói:
Nghe nói bác bman (xe số 14?) chạy chuyến Kamravan vừa rồi quất lên tới 170k/h và rất ổn định phỏng. Sau đó về làm chuyến offroad vượt lên tất cả Paj, LandC, Dmax... và thậm chỉ còn nhỉnh hơn Vit một ít phỏng? Em nghe đồn vậy cộng thêm nhà trong hẻm nhỏ nên cũng rất quan tâm đến em này ... tỉm hiểu hổm rày

bác cứ nghe nhầm thế mang tiếng e chết...

về tốc độ thì e mới lên đến 140-145km ở điều kiện đường khá tốt, đoạn dài vắng vẻ (Trường sơn đông). Thực tế là xe này ko phải để chạy tốc độ vì động cơ em nó ko mạnh và thiết kế khí động học hoàn toàn ko dành cho việc chạy nhanh... Mặt khác, cách âm khoang máy và cabin ko tốt như Vit nên khi vòng tua trên 3000 và vận tốc đạt trên 90km/h là người lái có thể nghe rõ tiếng động cơ "rên rỉ thê lương"...

về vụ offroad: em này cũng ko phải dân offroad như Vit, tham gia vui vẻ nhẹ nhành thì ok, nhưng đôi khi cần sức mạnh động cơ hay sự cứng cáp của SUV thì ko phù hợp lắm... offroad kiểu ở VN thì e thấy Vit là hợp nhất...

tóm lại e này để chạy thành phố, điều kiện đường nhỏ, lô cốt, mấp mô... thỉnh thoảng có thể offroad lội ruộng nông và có đồng bọn... ko phù hợp cho việc "đua"...

Tập Lái
14/10/04
13
0
1

Rất cám ơn các bác đã quan tâm tư vấn, em nghĩ chắc rao chừng 15K để trả xuống tí là vừa. Thật tình em cũng chẳng định đổi nhưng vợ cả giờ đã có bằng nên ngại đi xe số tay. Chứ em nghĩ tầm tiền thế này, khó có xe được như vậy.

Có cái vui không biết các bác tài terios có không, chứ em thị bị hoài: đang đi, dừng đèn đỏ, có các 2b đậu luôn bên mé tài gõ cửa kính em, em giựt mình bấm kiếng xuống hỏi chuyện gì: thì bác ấy hỏi : anh ơi, xe này là xe gì vậy ? giá bao nhiêu ? mua ở đâu... rồi nào là gặp ở bãi đậu xe, cây xăng, rửa xe,...

Nói chung thì cũng đã rước em mới về rồi nên chẳng còn vương vấn gi nhiều, chỉ mong được giá thì gả thôi...

Một lần nữa rất cám ơn sự nhiệt tình của các bác, không chỉ post trên diễn đàn mà còn sms, đthoạii hỏi thăm đủ thứ... nhưng tiếc là chưa bác nào trả giá cho em cái ;)...chắc phải lên báo Mua Bán thôi...:)

Tập Lái
14/10/04
13
0
1

Mà chắc xong vụ này, chắc em đổi nick luôn wá, hay để em rao bán kèm quà tặng: nick "terios" ở otosầigon.com

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Nếu bác bán gấp thì rao báo muaban. Nhưng họ ép giá vô cùng.
Sao bác khong nói là chắc giá bao nhiêu thì bán, để anh em ô ếch xem có kham được không?

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

iLike nói:

đúng roài đó bác. Nhưng chỉ lên được 150 thui.
Offroad thì đúng là ok như vậy đoá:)

Hạng B1
31/5/09
78
0
0

terios nói:
Rất cám ơn các bác đã quan tâm tư vấn, em nghĩ chắc rao chừng 15K để trả xuống tí là vừa. Thật tình em cũng chẳng định đổi nhưng vợ cả giờ đã có bằng nên ngại đi xe số tay. Chứ em nghĩ tầm tiền thế này, khó có xe được như vậy.

Có cái vui không biết các bác tài terios có không, chứ em thị bị hoài: đang đi, dừng đèn đỏ, có các 2b đậu luôn bên mé tài gõ cửa kính em, em giựt mình bấm kiếng xuống hỏi chuyện gì: thì bác ấy hỏi : anh ơi, xe này là xe gì vậy ? giá bao nhiêu ? mua ở đâu... rồi nào là gặp ở bãi đậu xe, cây xăng, rửa xe,...

Nói chung thì cũng đã rước em mới về rồi nên chẳng còn vương vấn gi nhiều, chỉ mong được giá thì gả thôi...

Một lần nữa rất cám ơn sự nhiệt tình của các bác, không chỉ post trên diễn đàn mà còn sms, đthoạii hỏi thăm đủ thứ... nhưng tiếc là chưa bác nào trả giá cho em cái ;)...chắc phải lên báo Mua Bán thôi...:)

Nếu là em thì em ko bán... để đó dùng. Em cũng bị hỏi hoài...xe hãng gì vậy, giá bao nhiêu, ghế da anh bọc ở đâu vậy.. xinh quá..v.v Em cũng sướng âm ỉ. Hi

Hạng B1
31/5/09
78
0
0

Với em, thì Tè đáp ứng mọi tiêu chuẩn em đề ra... nên nó là của em roài.
1. Xe Nhật, tiết kiệm xăng
2. Xe 2 cầu, gầm cao chống lụt, chống ổ gà và leo vỉa hè
3. Xe phải gọn gàng, đậu đỗ không phiền hà, luồn lách ko phải nghĩ,
4. Ga, số, côn nhẹ nhàng
5. Giá dưới 300 tr
6. Xe gia đình được: ông bà ngồi sau với nhóc lớn, nhóc bé ngồi trên với mẹ.
7. Không đụng hàng với xe taxi.
8. Vợ cả em thích Tè

Tè muốn xinh đẹp thực sự, thì nên bọc da lại toàn bộ ghế nữa. Thì chuẩn ko phải chỉnh.

Tập Lái
5/11/09
2
0
0
48

sao rồi pác Terios? bác bán được xe chưa vậy?
Em thík xe pác lắm đó nhưng pác để giá cao quá hà!
bớt đi pác! xe từ hồi 2004 lận mà! hình như ngày xưa giá nó chỉ >20k tí hà!
em muốn mua để đi làm thui! chứ ko phải bon chen!
pác chốt giá cho em đi!

Tập Lái
14/10/04
13
0
1

xitrumu nói:
sao rồi pác Terios? bác bán được xe chưa vậy?
Em thík xe pác lắm đó nhưng pác để giá cao quá hà!
bớt đi pác! xe từ hồi 2004 lận mà! hình như ngày xưa giá nó chỉ >20k tí hà!
em muốn mua để đi làm thui! chứ ko phải bon chen!
pác chốt giá cho em đi!

Mấy bữa rồi bận quá nên em vẫn chưa xúc tiến bán dù đã có xe mới, hiện em đã định giá bán là 260T, nếu bác thật sự quan tâm thì gọi cho em, em sẽ bớt thêm một ít để bác tút lại cho em nó.

BTW, xe em làm BH, bảo trì, thay nhớt đều vô hãng (SAMCO thì phải) kế bên ISAMCO (của Toyota) ở Trần Hưng Đạo nên bác hoàn tòan yên tâm về con xe của em.