Hạng B2
13/10/13
248
142
43
Đọc hết topic em vẫn chưa chọn được giải pháp tăng sáng cos cho ranger wildtrak 3.2 2015. Các anh tư vấn hộ với, Em muốn lên thẳng xenon, chi cần tháo lắp ko độ chế gì hết. Cám ơn các anh em
Em thay bóng cos Philip xenon 4300 k H11 thấy khá ổn, chưa có nhu cầu xài Pha nên để zin. Chỉ việc thay bóng mới vào bóng zin, 30' là xong ợ.
Em làm bên bác ngoctuyen, bác qua box: lên nội độ ngoại tham khảo nhé

• Like
Reactions: sleeping
Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Đọc hết topic em vẫn chưa chọn được giải pháp tăng sáng cos cho ranger wildtrak 3.2 2015. Các anh tư vấn hộ với, Em muốn lên thẳng xenon, chi cần tháo lắp ko độ chế gì hết. Cám ơn các anh em
Theo em được biết thì giải pháp tốt nhất là bác đến thần đèn @khactrung lên hẳn bộ bi xenon hàng của Audi Q5 với chi phí khoảng 12tr là ngon lành cành đào thôi, chứ độ đẻo nửa vời không khéo lại tiền mất tật mang.

• Like
Reactions: khactrung
Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Theo em được biết thì giải pháp tốt nhất là bác đến thần đèn @khactrung lên hẳn bộ bi xenon hàng của Audi Q5 với chi phí khoảng 12tr là ngon lành cành đào thôi, chứ độ đẻo nửa vời không khéo lại tiền mất tật mang.
Dạ bây giờ nếu Phần ánh sáng thôi bên em dùng Bi của Lexus Toyota gin bóng xịn Philips chỉ có 8,5tr đúng cho dòng Ranger chỉ tháo Bi ra thay thế vào không chế gì hết bác ạ chi phí rẻ hơn hồi đó rất nhiều có 8,5tr thôi ạ .
còn bác nào muốn trang trí Led liếc thì cộng thêm vào ạ .
Tư vấn giải pháp tăng sáng cho Ranger Wildtrak 3.2 (mới)

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Dạ bây giờ nếu Phần ánh sáng thôi bên em dùng Bi của Lexus Toyota gin bóng xịn Philips chỉ có 8,5tr đúng cho dòng Ranger chỉ tháo Bi ra thay thế vào không chế gì hết bác ạ chi phí rẻ hơn hồi đó rất nhiều có 8,5tr thôi ạ .
còn bác nào muốn trang trí Led liếc thì cộng thêm vào ạ .View attachment 496049
hơn 1 năm rồi bây h còn bao nhiêu vậy @khactrung: ?

chỉ thay Bi cho phần Pha và cos thôi hả?
phần đèn gầm đã làm 2 cặp bi rồi.

Tập Lái
7/10/14
6
0
1
32
Em đang định nâng cấp cho WT 2016 đây. Bác nào sg inbox em với. 2 phương án như sau:
- 1. Thay cos = xenon hoặc led, giữ nguyên pha , làm thêm cặp bi gầm = money?
- 2. Cất cặp zin đi chờ undo nếu cần, lắp hẳn cặp mới đục đẽo cho thoải mái. Lắp bi audi hoặc lexus + led trang trí...
Bác nào tư vấn em vs.

Hạng B2
25/11/14
443
489
63
40
hồ chí minh
Thay led sẻ gây chói dù led xịn. Tốt nhất nên độ lại bi xenon. Bác có thể ghé các gara uy tín nhiw khắc trung auto or passion auto bên q2

Tập Lái
2/6/17
15
0
1
35
Em đang định nâng cấp cho WT 2016 đây. Bác nào sg inbox em với. 2 phương án như sau:
- 1. Thay cos = xenon hoặc led, giữ nguyên pha , làm thêm cặp bi gầm = money?
- 2. Cất cặp zin đi chờ undo nếu cần, lắp hẳn cặp mới đục đẽo cho thoải mái. Lắp bi audi hoặc lexus + led trang trí...
Bác nào tư vấn em vs.
Em ibox bác ah

Tập Lái
2/6/17
15
0
1
35
Thay led sẻ gây chói dù led xịn. Tốt nhất nên độ lại bi xenon. Bác có thể ghé các gara uy tín nhiw khắc trung auto or passion auto bên q2
Chắc bác hay nhìn vào bóng led gắn vào đèn pha lắm nhỉ