Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Nếu thế thì quân ta thiệt hại quá lớn bác ạ
bác cứ mạnh dạn làm đơn đi, việc nhà bác ko đơn giản là bồi thường phần lấn chiếm là xong mà nó còn ảnh hưởng đến giấy tờ nữa, nhưng vụ kiện này hơi lâu đấy nhanh thì 3 - 6 tháng mói giải quyết xong, ko nhanh thì...……...

Tập Lái
23/4/19
37
18
8
bác cứ mạnh dạn làm đơn đi, việc nhà bác ko đơn giản là bồi thường phần lấn chiếm là xong mà nó còn ảnh hưởng đến giấy tờ nữa, nhưng vụ kiện này hơi lâu đấy nhanh thì 3 - 6 tháng mói giải quyết xong, ko nhanh thì...……...
Vấn đề là thời gian và công sức thôi, bác chủ có theo đc và năm k? rất rất không đơn giản

Tập Lái
23/3/17
34
1.005
86
43
Cái này mà đã hoàn công ra sổ hồng nếu kiện lên thì địa chính phường các kiểu chắc mệt với chủ thớt. Nhà em xưa cũng bị lấn, bên kia còn thách thức vì ra sổ đỏ, và chính việc ra cái sổ đỏ đó nó mới sai lè nên mấy anh phường bị kêu ra mặt xanh như đít nhái tìm mọi cách khắc phục :D

Tập Lái
16/8/17
16
11
3
37
Bình Thạnh
Cứ kiện đi nhé bác, quê mình có nhà kia mua lại miếng đất có hàng rào sẵn của chủ cũ, rồi xây sát theo cái hàng rào đó luôn, nhưng xây lên tường rồi thì bên nhà này đo lại vườn thì thấy bị lấn 0,3m bèn đâm đơn lên phường, phường cho người xuống ngăn thi công nhà liền. Vài tháng sau mình có về quê lại thì thấy nhà xây lấn phải đập bỏ phần lấn chiếm, làm lại móng bác ạ. Còn chuyện của chủ nhà đó và chủ đất cũ thì mình không hóng được.

Tập Lái
2/5/19
6
9
6
32
Vấn đề là thời gian và công sức thôi, bác chủ có theo đc và năm k? rất rất không đơn giản
E nghĩ đúng là mất thời gian và công sức nhưng e nghĩ. Nếu bác ấy biết cách phối hợp nhờ ra phường, quận (trách nhiệm do hoàn công sai) + bác hồ dẫn lối (cứ xác định mạnh tay bỏ ra chừng 1,200 củ) thì chắc mình sẽ giải quyết nhanh thôi. Nhà kia chỉ có nước là chi tiền mua hoặc đập nhà, kết quả nào cũng chua. Mình chỉ có thiệt khi nhà kia cũng lên os thấy bài này, nó chi mạnh tay hơn.

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Nhà kia xây có giấy phép nhưng chưa hoàn công ạ, các bác cho em hỏi theo quy định khi xin giấy phép với làm móng nhà có cần đo đạc xác định ranh giới đất không ạ?

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Dạ, em cũng xác định là trường kì kháng chiến, số đen quá bác à

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Nhà kia xây có giấy phép nhưng chưa hoàn công ạ, các bác cho em hỏi theo quy định khi xin giấy phép với làm móng nhà có cần đo đạc xác định ranh giới đất không ạ?
quy định thì ko có nhưng trách nhiệm này mấy ông quản lý đô thị cũng có phần, mấy ổng đô thi xuôống kéo thước đo đạc suốt chẳng lẽ nó nở 20cm mà mâấy ổng ko biết.

nói chung vụ này cãi nhau to ra thì có khối thằng chết bác ạ, quan trọng là bác có muốn thẳng tay hay ko thôi