Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Tư vấn giúp em cài Yatour cho civic

Tập Lái
17/7/13
2
0
0
Các bác cho em hỏi là em có con Honda Civic 1.8 AT đời thang 11/2010.Trên dàn CD của nó có 1 nút AUX nhưng không hề có jack cấmEm đã đọc và được biêt có bộ YATOUR để có thể ket nối với các thiet bị có cổng 3.5mm và ipod để nghe nhạc thôi. Hoi sáng em có ra khu Trấn Bình Trọng- An Dương Vương, quận 5 để hỏi cài. Mà đi vài tiêm chả có tiệm nào biết cái bộ đó là gì ( đúng nản ).Bác nào biết thì chỉ giúp em có thể đến đâu mua và cài đặt bộ đó ạ.( nghe nói bộ này đảm bảo chat luong am thanh tốt lắm )

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Em cũng quan tâm mà chưa có cao thủ nào động bàn phím nên hóng toàn tập

Tập Lái
17/7/13
2
0
0
em google bữa giờ chỉ thấy ở Hà Nội là có bán. em gọi cho ben ThanhbinhAuto trong sài gòn thì bải là hết hạn, bảo phải chờ tin tức, ko bik tới khi nào mới có tin tốt. Nếu bác cung mún mua thì em bảo họ đặt lun 2 cái. có lẽ nó sẽ húng thú nhập hàng về vì mua số luong nhiều. :)

Hạng B1
3/1/12
66
6
8
em cũng có xem bên otofun có bán thiết bị yatour này mà địa chỉ ở Hà Nội lận, không biết tp HCM chỗ nào có bán

Hạng B2
21/9/11
304
105
43
đầu civic hình như có ngõ lấy âm thanh dùng aux phía sau đầu mà bác, bác đã tháo ra xem thử chưa, xe em 2008 thì câu dây từ phía sau để kết nối ipod (dùng cổng AUX)

Hạng B2
9/12/11
213
1
18
H_03 nói:
đầu civic hình như có ngõ lấy âm thanh dùng aux phía sau đầu mà bác, bác đã tháo ra xem thử chưa, xe em 2008 thì câu dây từ phía sau để kết nối ipod (dùng cổng AUX)

Chính xác là vậy. Bác chủ phải tháo phía sau ra coi kỹ lại, thông thường các DVD hỗ trợ AUX phải có jack cắm kèm theo.
Đây là giắc AUX DVD bên em
Tư vấn giúp em cài Yatour cho civic

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Em cũng muốn kiếm Yatour nhưng ít thông tin quá! Chờ lâu sốt ruột nên làm liều qua pak Phú câu dây cổng Aux rồi tậu sợi dây 3 đầu để xài cho iP (1 đầu cắm vào cổng Aux câu ra từ lưng đầu đĩa, Honda có phím CD/AUX cho Civic nhưng giản lược đầu ra để giảm giá thành, mình muốn xài phải nhờ thợ câu ra; 1 đầu cắm vào iP; đầu còn lại là đầu dương USB, cần mua thêm jack đầu âm cắm vào cổng mồi thuốc để làm charger, nên mua loại có cường độ dòng lớn cho iPad). Rổ giá là 300k công + 450k dây 3 đầu. Jack charger thì mua ở Đồng Huy, 34 Tôn Thất Tùng, loại tốt nhất chỉ có 140k (có thêm sơi dây charge rời) . Ban đầu em nghĩ giá hơi chát nhưng dùng rồi thì công nhận tiền nào của nấy, hài lòng dễ sợ

P/s : Hỏng biết pak Phú có tính công PR cho mềnh không nhể

Hạng D
21/12/08
2.695
45.109
113
Nó không có cắm vô cổng AUX mà là cắm vô cổng tin hiểu chuyển đĩa.
Nói cho dễ hiểu là các đầu đĩa CD, DVD sẽ kết nối với 1 ổ đựng đĩa thêm ( 6đĩa, 10 đĩa ở cốp cho gọn), yatuor làm 1 thiết bị lấy cổng này để lấy tín hiểu chuyển đĩa, qua bài làm tín hiệu qua folder, tới lui bài bằng các nút trên CD, DVD jin theo xe.
Do đó bác chủ cần phải có sợi cable ( thường là phải bán kèm theo cục yatour) đầu nào sẽ có đúng jack và chỉ kết nối ( nó nằm phía sau CD-DVD) là xong.