Tập Lái
16/2/21
35
19
8
36
Tư vấn giúp em camera hành trình cho Santa Fe 2021

Kính chào các bác, em là tài mới vừa lấy San 2021, được showroom họ tặng cho cái cam hành trình nhưng cùi quá. Thế là em lên trên mạng xem qua thì thấy có nhiều loại và nhiều giá, cuối cùng nhắm được 2 loại : 1 là cam của vietmap có cảnh báo tốc độ..., 2 là blackvue.

Nói thật em là tài mới lại lớ ngớ dễ bị ăn đạn nên cái tính năng của vietmap em thấy cũng hay nhưng không biết thực tế sử dụng ra sao? Còn blackvue thì chất lượng không bàn cãi nữa nhưng em đang phân vân vì nó không có chức năng như vietmap, và liệu em mua như thế có dư thừa quá không?

Xin nhận góp ý và tư vấn nhiệt tình từ các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Tin hết vào Vietmap thì có ngày dính trát, nhưng dĩ nhiên tính năng nó vẫn là đỉnh nhất hiện tại, độ bền thì hên xui may rủi. Blackvue thì bền và đắt có tiếng. Ngoài 2 anh này có Xiaomi hiện hay nghe quảng cáo ngon-bổ-rẻ. Nếu bác chủ tự tin vào Việt-mắt của mình thì nên xài Blackvue, còn ko thì cứ mua Vietmap. Hoặc đỉnh hơn thì làm combo cam Blackvue + hud Vietmap

• Like
Reactions: xlive and quyet_tam
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Mình xài cả Blackvue với Vietmap C65, khuyên Bác Vietmap, hữu dụng giá rẻ, 1 con Blackvue mua 2.3 con kia, đừng ham mấy con rẻ tiền, bực mình

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Em cũng đang xài Vietmap C65, ngon lành cành đào. Chỉ vấn đề là video lớn quá. 3 phút là hơn 300 MB

Tập Lái
16/2/21
35
19
8
36
Tin hết vào Vietmap thì có ngày dính trát, nhưng dĩ nhiên tính năng nó vẫn là đỉnh nhất hiện tại, độ bền thì hên xui may rủi. Blackvue thì bền và đắt có tiếng. Ngoài 2 anh này có Xiaomi hiện hay nghe quảng cáo ngon-bổ-rẻ. Nếu bác chủ tự tin vào Việt-mắt của mình thì nên xài Blackvue, còn ko thì cứ mua Vietmap. Hoặc đỉnh hơn thì làm combo cam Blackvue +
Combo như thế nào bác có thể nói rõ hơn giúp em được ko ?
Mình xài cả Blackvue với Vietmap C65, khuyên Bác Vietmap, hữu dụng giá rẻ, 1 con Blackvue mua 2.3 con kia, đừng ham mấy con rẻ tiền, bực mình
Cuối cùng bác khuyên em chọn con nào ạ
Em cũng đang xài Vietmap C65, ngon lành cành đào. Chỉ vấn đề là video lớn quá. 3 phút là hơn 300 MB
C65 họ đọc thông báo nhiều quá có bị phiền ko bác, rồi độ chính xác bao nhiêu %, chất lượng hình ảnh bác cho em xin tí kinh nghiệm ạ

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Cam hành trình thì mua con này (cắm tẩu thuốc):

hoặc con này nếu dư tiền

Mua thêm cái hud (cắm cổng OBD II):

hoặc con này (có thêm tính năng dẫn đường)

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93

Cuối cùng bác khuyên em chọn con nào ạ

C65 họ đọc thông báo nhiều quá có bị phiền ko bác, rồi độ chính xác bao nhiêu %, chất lượng hình ảnh bác cho em xin tí kinh nghiệm ạ
C65 bạn nhé. hình ảnh dư sài, có thông báo tốc độ có trễ, sớm, nhưng báo khu dân cư, cammera phạt nguội hữu dụng, không thích ồn ào có thể tắt... Còn như dư tiền thì cứ con nào đắt thì chơi thui...

Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Nó đọc nhiều, nghe quen em không thấy phiền. Đô chính xác thì tạm ổn, thỉnh thoảng nó đọc hơi trễ, qua rồi mới thấy đọc. Chất lượng hình ảnh thì ngon lành (tốn dung lượng vậy mà)