Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/2/12
272
79
28
E đang dự tính lấy căn hộ Mỹ Đức, e lấy nhà thô xong về thiết kế sữa lại sau. Đây là căn à đầu tiên ủa vc e, nên e chưa có kinh nghiệm gì nhiều, mong các bác tư vấn em :
1/ khi ký hợp đồng mua, và chọn nhà cần chú ý những gì quan trọng!?
2/ khi sữa chữa nên khoáng luôn cho thợ so cty cđt giới thiệu hay tự mình tìm chỗ làm riêng?
3/ thiết kế căn hộ chung cư cần chú ý những gì quan trọng?
Xin cam ơn !

Hạng D
2/3/11
2.435
29.498
113
- phí dịch vụ, chổ để xe 2b 4b, trách nhiệm bảo hành, bảo trì của cdt.
- khi thiết kế nên đẻ ý đến thông gió, đừng để mùi từ bếp, toilet lan toả trong căn hộ
- phòng ngủ cũng nên để ý sự thông gió, tôi rất muốn làm cái cửa sổ nhỏ có thể lật xuống nhưng không cần đóng kín khi trời mưa, không biết ở đâu có thể mua hay đặt làm được.

Vài kinh nghiệm ở cc.

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Chú ý thì hàng trăm thứ. Tìm hợp đồng mẫu của Anh Tuấn apartment ở nhà bè và Belleza của Sacomreal thì tương đối chuẩn rồi so với hợp đồng mẫu của chủ đầu tư Mỹ Đức. Lâu dài thì cần chú ý chủ đầu tư quy định sỡ hữu chung riêng và dịch vụ sử dụng chung ra sao.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
bác mua diện tích nhiêu, giá nhiêu, lí do gì bác chọn Mỹ Đức vậy bác ?:D

Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Chân thành cám ơn cá bác, kinh nghiệm các bác thật quý báu!

Hạng C
9/2/12
946
38
48
bác cần diện tích nhỏ giá bán lỗ thì gọi em

Tập Lái
2/8/12
45
47
18
40
Bác nên cân nhắc kỹ nha, vì Mỹ Đức thiết kế hơi xấu nhà nhiều cột.
Ở chung cư quan trọng nhất là thang máy, thang máy hiệu gì (của VN hay hàng nhập, mật độ thang máy như thế nào).
Nếu bác cần tư vấn thêm về căn hộ có thể email cho em, [email protected]
Cùng chia sẽ kinh nghiệm để chọn được tổ ấm ưng ý nhất.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
vhdbb nói:
Bác nên cân nhắc kỹ nha, vì Mỹ Đức thiết kế hơi xấu nhà nhiều cột.
Ở chung cư quan trọng nhất là thang máy, thang máy hiệu gì (của VN hay hàng nhập, mật độ thang máy như thế nào).
Nếu bác cần tư vấn thêm về căn hộ có thể email cho em, [email protected]
Cùng chia sẽ kinh nghiệm để chọn được tổ ấm ưng ý nhất.

Tập Lái
13/6/12
27
0
0
chothuenha123.com
nói như bác heobobo chỉnh khỏi phải chỉnh, chả có lý do gì mà bác chủ thớt tự nhiên chọn dự án đó, chắc bác ấy khả năng tài chính đã có kế hoạch, và cũng đã xem nhiều thông tin dự án khác rồi. Chúc bác chủ thớt mua được nhà

Status
Không mở trả lời sau này.