Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn giúp em về dặm vá

Hạng C
10/9/11
538
7
18
Chào các Bác tiền bối.
Tình hình là xe em mới gặp sự cố: sáng nay em đi làm thì bị thằng 2 bánh tông vào rồi chạy mất luôn. Xe em bị xây sát một chút ở phần vè trước bên tài (có hình ảnh đính kèm bên dưới). Xe này em mới lấy lại của ông anh (ếch 12/2009), bảo hiểm cũ thì hết hạn, Em dự tính tuần này mua bảo hiểm nhưng chưa kịp thì bị nạn (xui thiệt). Nay nhờ các bác tư vấn giúp Em làm đẹp lại em nó nên làm tại đâu và rổ giá khoảng bao nhiêu ạh???
Chân thành cảm ơn các bác. Sau đây là ảnh của nó
Tư vấn giúp em về dặm vá

Tư vấn giúp em về dặm vá

Tư vấn giúp em về dặm vá

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Vô hãng làm cho nó ko bị khác màu sơn dặm vá. Nếu Ford thì mang lên Ford Phổ Quang đó bác!

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Nếu bác tính mua BH thân xe thì cứ để y vậy...
Mua BH xong vài ngày lên BH làm.. Nếu thằng BH kiểm tra thấy vết đó nói có chút xíu à..nó cũng ok thôi bác..
Vì thật sự mấy thằng NV BH nó còn mong xe mình có rũi ro để khi nó sửa chửa nó mới có ăn bác à..:D

p/s: 1 lần em đi làm cho BH thay đèn sau cho con nissan, đến BH chụp hình xong xui nó bảo gở ra nó đi mua, khi có hàng alo tới lắp..
1 tuần chưa thấy nó alo..em bảo bà sếp em hối nó thay đi, ko có đen đi xxx phạt đấy.. bả alo nó nói hàng hiếm quá mua chưa ra..?? em nói mấy anh làm ăn vậy xe đâu cty đi..??
Cái nó alo em ra cafe nói riêng là giờ ra TBT chế bẻ mica màu lắp vô .. em đâu có chịu .. cái nó nói cái đèn này khoản 3tr-3t5 anh cầm 1tr đi, anh lái xe anh biết chứ cty nào hỏi tới đúng ko..??
Thật sự mà nói để luôn cái đèn bể chạy cũng có xxx nào bắt, miễn sao có cái bóng sáng ở trong dc rồi:D:D
Cty em mua nó tới 11 chiếc lận mà, nên nó nể :D:D

Chuyện cách đây vài năm rồi

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
phibienhoa nói:
Nếu bác tính mua BH thân xe thì cứ để y vậy...
Mua BH xong vài ngày lên BH làm.. Nếu thằng BH kiểm tra thấy vết đó nói có chút xíu à..nó cũng ok thôi bác..
Vì thật sự mấy thằng NV BH nó còn mong xe mình có rũi ro để khi nó sửa chửa nó mới có ăn bác à..:D
Đúng roài,nó OK ngay vì bỏ cả chục chai mua BH để dặm vá cái vết cỏn con này,lời chán:D:D:D

Tập Lái
14/3/12
2
0
0
ax ax, dễ ăn của ngoại ạh., ... bị có chút xíu, lủi đại vô garage nào làm chả được. ^^!

Tập Lái
18/5/11
20
13
8
Sài Gòn
Cái này chắc bác chủ làm rồi hả.... chứ để tới giờ thì xấu lém... nếu có trục trặc gì bác alo em đi..em hết mình hỗ trợ bác 0908769905. Bên em làm bào hành cho bác 6 tháng 15 ngày không đổi màu sơn..

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Ủa sao có con số lẻ 15 ngày vậy bác????

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Nếu Bác muốn tiết kiệm thêm tý thì có cách này:
- Bác gọi cho 1 thằng bán bảo hiểm, báo vụ việc như vậy nhưng vừa rồi vì mới lấy xe về chưa mua bảo hiểm kịp ... Bọn nó sẽ ok thôi! Bác mua bảo hiểm rồi nó sẽ bảo đợi khoảng 1 tháng để mang tính hợp lý rồi sẽ chỉ nơi sửa luôn cho BÁc. Nếu Bác chịu khó thì tiết kiệm được tý.

Tập Lái
18/5/11
20
13
8
Sài Gòn
"Họ" bảo hành 6 tháng còn em hơn lâu hơn " họ" 15 ngày...keke đùa bác tí thôi chứ đó là để đảm bảo về chất lượng đó bác. Chúc bác sớm có xe ẹp...