Tập Lái
5/5/21
28
14
3
29
các nhiều người
Từ 5 điểm nên 7 điểm rất dễ. Từ 7 điểm nên 8 điểm là cả quá trình. Từ 8 điểm nên được 9 điểm nó là vô cùng khó khăn. Muốn từ 8 điểm nên 9 điểm bạn phải bỏ ra số tiền rất rất lớn. Muốn mua con xe 9 điểm bạn có thể phải bỏ số tiền gấp vài lần mua con xe 8 điểm. Nhưng điểm khác biệt có thể chưa chắc bạn đã nhận ra
bác nói rất đúng , khi đã mọi thứ đã tốt ...để làm tốt hơn nữa là rất khó !

Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Thấy bác chủ thớt phân vân thêm x7 nữa thì mình khuyên bác chọn x7 luôn vì khác biệt so với x5 khá nhiều. Còn gls với gle trang bị option là tương đương nhau và ghế cũng ko đc da nappa nữa, trong khi đó x7 là da merino, loại da cao cấp nhất của bmw và đc đánh giá cao hơn da nappa . Con xe trên 5 tỷ thì da ghế cũng rất quan trọng, ngồi mà cảm giác ko sướng thì ko xứng với số tiền mình bỏ ra. Trong khi con e class 3 tỏi đã đc trang bị da nappa rồi thì gls có vẻ thiệt thòi

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Thấy bác chủ thớt phân vân thêm x7 nữa thì mình khuyên bác chọn x7 luôn vì khác biệt so với x5 khá nhiều. Còn gls với gle trang bị option là tương đương nhau và ghế cũng ko đc da nappa nữa, trong khi đó x7 là da merino, loại da cao cấp nhất của bmw và đc đánh giá cao hơn da nappa . Con xe trên 5 tỷ thì da ghế cũng rất quan trọng, ngồi mà cảm giác ko sướng thì ko xứng với số tiền mình bỏ ra. Trong khi con e class 3 tỏi đã đc trang bị da nappa rồi thì gls có vẻ thiệt thòi
Option thêm da Nappa 150tr thì phải.

Tập Lái
5/8/21
4
1
3
32
Tây nó đã làm thì nó có cơ sở để bán Cao
Tây nó cũng ko có Ngu mà đi mua con xe GLS giá cao nhiều vs E,C trong khi chỉ hơn mấy cái Chính bác list ra ?
Bác so vậy thì Bác chạy Merc. ( Sedan) E, C xong rồi bác qua chạy S coi nó khác cái gì? Ngồi vào cái Ghế S thôi là khác E 1 khúc rồi chưa nói đến C. Có nhiều cái khác qua cảm nhận chứ khó diễn tả .vv
Thường em thấy KH hay quan tâm đến option giải trí nhiều hơn những cái option vận hành của xe, ở xe Đức mấy cái kiểu hệ thống treo, chế độ vận hành, kể cả xe dài đòn hơn nó cũng đem lại cảm giác lái khác nhau rồi. Như X7 bên em chẳng hạn có thêm cái hệ thống đánh lái bánh sau làm xe dài 5m1 mà vận hành trơn tru và gọn gàng. Có thế bác chủ chưa đi GLC nên chưa cảm nhận được khi lên dòng cao hơn. Giờ bác chủ mà ra làm con GLC chạy xong lên GLS là thấy rõ ngay hà. Xe nhập vs xe ráp là cũng có đánh giá sự khác nhau ngay.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Theo mình thấy thì khác nhau ở cái cốt lõi nhất của một cái xe là động cơ, hệ thống treo và hộp số đó bác. Thẻm nữa bác so sánh giá thì bác nên xem lại thuế ttđb nó đánh theo dung tích xi lanh nên khác nhau nhiều.
Nói chung thì trang bị trên xe phải sử dụng mới biết giá trị. Cũng là 1 option nhưng của S nó lại xịn sò và ra gì hơn C đó. Bác cứ chạy thử dài dài chút sẽ thấy ngay à.

• Like
Reactions: lovecar88