Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Mình cũng mới đi Đà Lạt 4 ngày 3 đêm từ 18-21 rồi, mới về HCM chiều hôm qua, hiện tại trên Đà Lạt sáng tới trưa là nắng, buổi chiều thì mưa, buổi tối đi dạo đêm Ok. Rất thích không khí lạnh lạnh của Đà lạt buổi sáng và chiều tối.
Du khách lên ĐL hiện rất đông, tắt đường ở đoạn ngay hồ Xuân Hương , chỗ vòng xoay ngay chợ đêm và cửa ngõ vào Đà Lạt đó, mấy bác lên chú ý nhé.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
  • Các Bác ơi, cho em xin các trạm dừng kết hợp điểm tham quan trên đường đi từ SG ra ĐL với ạ.
  • Ở ĐL rồi thì có quán nào ăn uống có thể đậu ô tô thoải mái giới thiệu cho em luôn nhe. Xin đa tạ các Bác.........
Tùy thời gian...
Nếu đi sáng, bác có thể ghé Mandagui ăn sáng (hoặc nếu đi sớm thì ghé Tâm châu Bảo lộc); sau đó vào thasc Dambri tham quan. Cũng có thể vào chùa Linh Quy Pháp Ấn tham quan. Sau đó, trên đường từ BL lên ĐL bác có thể ghé thác Pren chơi cho biết. Hoặc nếu muốn bác có thể vòng vào café Mê Linh, thác Voi...

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Không biết mấy anh sao chứ mình đi Dalat chưa gặp khó khăn về vấn đề ăn uống hay chỗ đậu xe, tới chỗ nào cũng thấy ok, chắc mình gặp hên ☺.
Mấy chỗ mình hay ăn để xe vỉa hè và có nhân viên quán hỗ trợ, đi chợ đêm mình chạy tuốt vô bãi của TTC hay Night Dream gởi thấy yên tâm hơn...
Đi chợ đêm chạy thẳng vô bãi TTC luôn hả bác.

Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
giờ hugo còn nhiều không bác ơi. Nếu tầm 5h chiều mình xuất phát thì mình nên chú ý chốt ở đâu ạ ?

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Nếu anh chủ định đi Linh Quy Pháp Ấn & thác Dambri thì không cần ngủ ở BL anh.

Em toàn đi từ SG tầm 4h sáng. Lên tới BL khoảng 8h, ăn sáng - chụp hình ở Pham Garden Coffee xong, chạy lên Chùa luôn.

Sau đó quay về BL rồi chạy vô thác Dambri, ăn trưa trong này. Chơi tới chiều 3-4h, dọt lên ĐL là vừa tầm ăn chiều. :)
Nếu có ý định chụp bình minh ở LQPA thì lịch này không đạt, nên mình vote cho anh @dccouq

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mấy lão Mod kiếm đâu toàn hình lừa tình.

Mình đi ĐL hoài, ngoài không khí lành lạnh, dễ chịu, xung quanh toàn nhà với nhà không. :D

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
em chả biết tư vấn gì vì các bác khác nói hết rồi... em chỉ khuyên bác là nếu đi có gia đình, con nhỏ thì nên đi cn-t2-t3-t4 hoặc đi hẳn trong tuần, thứ 6 về để không rước bực bội vào người

• Like
Reactions: cruze 2016bm
Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
Bác có thể thử quán Mộc cafe trên đường Hùng Vương, quán này nằm trong hẽm nhưng đồ ăn khá ngon, cảnh đẹp, giá cả cũng phải chăn.

Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
em chả biết tư vấn gì vì các bác khác nói hết rồi... em chỉ khuyên bác là nếu đi có gia đình, con nhỏ thì nên đi cn-t2-t3-t4 hoặc đi hẳn trong tuần, thứ 6 về để không rước bực bội vào người
tình hình là hiện tại k nên lên Đà lạt bác ạ. tối qua thì số lượng xe 16-29 cả 50 chỗ tăng đột biến, mấy ông bãi xe bảo là dân nghe dịch sắp bùng lại sợ cách li nên lo đi chơi trước. Khá là đông đấy, em mới vừa về tới Sì Gòn xong.