Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Nhiều nguồn nước ít khoáng còn phải châm thêm (tăng TDS) để đạt chuẩn nước khoáng.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
5/12/19
384
7.909
93
25
Sao lại vớ vẩn ??
Anh dùng bút đó đo chai nước lọc mà anh mua về coi nó bao nhiêu ???
Rồi đo nguồn nước máy bao nhiêu ??
Rồi đo nguồn nước sao lọc RO coi nó nhiu ??
Anh có hiểu tds là gì ko đã

• Love
Tập Lái
6/9/12
36
12
8
Hoang mang quá!
Mới được 1 kỹ thuật viên bên thietbiloc tư vấn là
siêu lọc của thietbiloc tương đương lọc nano, và nó có khả năng lọc cả virus.
Mới bác @thietbiloc giải đáp hộ coi có chính xác ko ạ?
Theo mình biết thì siêu lọc ultrafiltration kém 1 bậc so với nanofiltration. Và cả nano hay siêu lọc chỉ lọc vi khuẩn chớ ko lọc được virus.

Hạng F
4/1/08
8.297
111.492
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Hoang mang quá!
Theo mình biết thì siêu lọc ultrafiltration kém 1 bậc so với nanofiltration. Và cả nano hay siêu lọc chỉ lọc vi khuẩn chớ ko lọc được virus.
UF không chỉ định cho virus.
Nếu thấy nguồn nước có virus thì anh dùng đèn cực tím nhé.
Tư vấn hệ thống lọc nước

Hạng D
23/5/12
1.943
77.726
113
Hoang mang quá!
Nếu @thietbiloc loại bỏ được vật chất 0,1-0,5 nm , thì virus đương nhiên không lọt qua được.

• Haha
Hi các anh ,và đặc biệt anh @thietbiloc , lọc nước gia đình ( gắn dưới bồn) em thấy có 2 loại: lọc thường và lọc RO. Xin các anh tư vấn ưu nhược điểm 2 loại và ở chung cư thì nên dùng loại nào ạ?
Em cảm ơn!
Lọc nước gia đình chia làm 2 loại: 1,Lọc thô (lọc tổng đầu nguồn) dùng cho sinh hoạt. 2,Lọc RO (lắp dưới bồn, hoặc máy lọc nước uống trực tiếp gia đình) dùng cho ăn uống. Hoặc có thể kết hợp cả 2 hệ: Lọc thô -> lọc RO, là hệ lọc đầy đủ giúp cho nguồn nước sinh hoạt sạch, khử độc, đá vôi giữ cho thiết bị điện, bình nóng lạnh, ấm đun nước bên hơn, bồn tắm, vòi nước không bị sét gỉ, ố vàng, đồng thời giúp cho máy RO bền hơn, tinh khiết hơn, lõi lọc lâu phải thay hơn. Tùy vào nhu cầu bác có thể chọn lựa phương án, chi phí lắp đặt còn phụ thuộc vào công suất lọc của hệ thống (nhu cầu sử dụng của gia đình). Bác có thể tham khảo các hệ thống tại đây: https://locnuocro.com.vn/loc-nuoc-tong-sinh-hoat/
Cần hỗ trợ gì bác alo em sẵn sàng, SĐT: 0865927510
Hệ thống kết hợp đầy đủ 3 cột lọc + hệ RO hoàn toàn tự động đây bác tham khảo thêm: Hệ thống lọc nước gia đình 1000 lít/giờ - Hệ này thì giá thành khá cao nhưng được cái yên tâm sử dụng.
Còn có các hệ thống lọc nước sinh hoạt gia đinh 1 cột, 2 cột, 3 cột, tùy thuộc vào tính chất nguồn nước nhà bác để giảm bớt chi phí mà vẫn đảm bảo được nước sạch cho gia đình.

Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Giờ nếu lọc nước thì nên dùng RO cụ ạ! Cho ra nước tinh khiết. Sử dụng cho nó yên tâm.