Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Sao thấy mấy bác chê dàn lạnh xe Hàn nói chung và Sedona nói riêng dữ vậy, làm em tủi.
Xe em Sedona 2017 tới nay 4 năm rồi đi phà phà, ngoại trừ lúc đậu xe lâu dưới trời nắng mới lên xe thì phải bật max để làm lạnh nhanh thì bình thường em chỉ bật 23 độ gió nấc 1 là lạnh sâu rồi.
Cũng có thể do may mắn xe em không bị lỗi, nhưng nếu có lỗi thì các bác cũng đừng đánh đồng cho xe Hàn chất lượng không tốt này nọ. Chất lượng xe bây giờ tiệm cận nhau hết rồi, Hàn hay Nhật gì cũng không thể tránh khỏi lỗi trong quá trình sử dụng.
Bác nào còn giữ quan niệm xe Nhật bên hơn xe Hàn thì bảo thủ quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
mình đang chạy xe hàn và cũng công nhận là dàn lạnh xe Hàn ko ngon bằng xe Nhật. mình chỉ thấy dàn lạnh ko ngon bằng thôi nhé ;););)
Thiệt ko biết do ko có khả năng hay có yếu tố nào mà mấy hãng Hàn và Châu âu phải mơi 20 - 22 và 4 nấc gió mới cảm giác hơi lạnh, còn Toy leo lên mở 26 độ 1 nấc gió lạnh ngất ngây.

• Like
Reactions: CuBiMi and lttaihus
Tập Lái
11/5/21
8
1
1
37
xe nhật có honda, subaru, đặc biệt là honda city, máy lạnh bèo bọt quá :(

Tập Lái
4/7/21
40
7
8
37
Cái này e chịu. Chắc thợ tháo ra sẽ có cách kiểm tra, mây chiêc ranger thường hay bị, bạn e đi wildtrack cũng bị
Thế bác nên đi kiểm tra đi. Bác ở đâu..nếu ở SG thì đợi tình hình ổn đã

Hạng B2
18/7/20
353
404
63
Nhiều thứ, dàn lạnh, lốc lạnh, motor các kiểu ....
vậy mình thấy trên diễn đàn có nhiều người hỏi thay dàn lạnh sửa lốc lạch city khá là nhiều nhiều hơn cả xe hàn. vậy thì máy nó có bền hơn ko? còn xe hàn mình cũng từng thấy nhiều con chạy tầm 3 hay 400k km vẫn chạy tốt, máy móc vẫn ổn. xe nhật cũng chạy tới chừng tầm đó cũng có nhiều vấn đề rồi. nên nói gì cũng tương đối thôi. còn bền thì vẫn câu của bền tại người. mình cũng thấy nhiều chiếc xe khách xe tải trung quốc chạy trên 1 triệu km vẫn chạy tốt chạy đều. vậy mấy chiếc trung quốc này có gọi là bền hay ko?