Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
vậy mình thấy trên diễn đàn có nhiều người hỏi thay dàn lạnh sửa lốc lạch city khá là nhiều nhiều hơn cả xe hàn. vậy thì máy nó có bền hơn ko? còn xe hàn mình cũng từng thấy nhiều con chạy tầm 3 hay 400k km vẫn chạy tốt, máy móc vẫn ổn. xe nhật cũng chạy tới chừng tầm đó cũng có nhiều vấn đề rồi. nên nói gì cũng tương đối thôi. còn bền thì vẫn câu của bền tại người. mình cũng thấy nhiều chiếc xe khách xe tải trung quốc chạy trên 1 triệu km vẫn chạy tốt chạy đều. vậy mấy chiếc trung quốc này có gọi là bền hay ko?
diễn đàn thì chỉ phản ánh một phần. chứ ngoài gara người ta làm xe Hàn nhiều hơn xe Nhật. lốc hay dàn lạnh thì xe nào cũng tỷ lệ ngỏm, kể cả xe Đức. Ở đây người ta nói tỷ lệ nha bạn trẻ ! và cũng đừng đòi hỏi số liệu, vì người ta làm thế nào thì người ta phản ánh thế, thợ thiếc chứ có phải nhà kinh tế đâu mà đi record lại.
Câu nói của bền tại người là đúng nhưng chưa đủ, vì nếu là đồ dỏm thì người có cẩn thận cỡ nào cũng hỏng thôi

Hạng B2
18/7/20
351
402
63
diễn đàn thì chỉ phản ánh một phần. chứ ngoài gara người ta làm xe Hàn nhiều hơn xe Nhật. lốc hay dàn lạnh thì xe nào cũng tỷ lệ ngỏm, kể cả xe Đức. Ở đây người ta nói tỷ lệ nha bạn trẻ ! và cũng đừng đòi hỏi số liệu, vì người ta làm thế nào thì người ta phản ánh thế, thợ thiếc chứ có phải nhà kinh tế đâu mà đi record lại.
Câu nói của bền tại người là đúng nhưng chưa đủ, vì nếu là đồ dỏm thì người có cẩn thận cỡ nào cũng hỏng thôi
Vậy thì đừng bao h cho đồ nhật của các bác là nhất rồi chê xe hàn này nọ. Ko có xe hàn thì tới h toy việt nam bán đắt lòi ra options thì chả có mẹ gì hết rồi đưa nó lên mây nó bán bao nhiêu thì bán.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Vậy thì đừng bao h cho đồ nhật của các bác là nhất rồi chê xe hàn này nọ. Ko có xe hàn thì tới h toy việt nam bán đắt lòi ra options thì chả có mẹ gì hết rồi đưa nó lên mây nó bán bao nhiêu thì bán.
Phát biểu nghe là biết non nớt :D

Hạng B2
18/7/20
351
402
63
Phát biểu nghe là biết non nớt :D
Đúng mình hiểu biết non nớt nhưng mình cũng chả cường cái gì. Cái nào hợp lý thôi ko đội đầu nó lên nhất. Còn bạn nhật nó là nhất.

Hạng B1
21/12/11
60
5
8
Sài Gòn
Em đánh giá máy lạnh Sedona là bèo, lạnh không sâu. Có lẽ do thiết kế giải nhiệt dàn nóng không tốt nên hay bị mất lạnh và lỗi bộ buli từ để đóng ngắt lạnh khi dừng đỗ lâu khoảng trên dưới 60s. Trước mỗi lần bị như vậy, em phải tắt máy rồi đề lại thì hết. Đưa vào hãng đến lần thừ 4 mới hết sau khi thay cục buli từ này.
P/S: Em tạm dùng từ buli từ vì quên mất tên của cục đó.
Xe em lấy cuối năm 2020, dừng lại là mất lạnh nhiều khi thấy mở cửa nó còn mát hơn. Hoặc là buổi trưa 12gio nắng đỉnh điểm chạy chậm tí cũng mất lạnh luôn…..
Giờ vào hãng bảo thay buli từ àh Bác ???
Bác cho xin ít kinh nghiệm nhé
Thank

• Like
Reactions: PMH82 and truongan
Hạng C
23/1/06
618
20.215
93
51
bác cứ vào hãng, phản ảnh vấn đề rõ ràng là xe bị mất lạnh khi dừng đỗ để họ check và theo dõi là họ sẽ tìm và xác định lỗi để thay part bị lỗi ngay liền
Xe em lấy cuối năm 2020, dừng lại là mất lạnh nhiều khi thấy mở cửa nó còn mát hơn. Hoặc là buổi trưa 12gio nắng đỉnh điểm chạy chậm tí cũng mất lạnh luôn…..
Giờ vào hãng bảo thay buli từ àh Bác ???
Bác cho xin ít kinh nghiệm nhé
Thank

• Like
Reactions: rumbass
Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
E mới thay toàn bộ dàn lạnh lốc lạnh cho Sedona, hãng trả lại một đống đồ thay ra trong cốp ko biết mấy món này có sửa lại được hay tái được nhiều lần như keo dính chuột ko mấy bác? Đem bỏ rác thì thấy cũng tiếc tiếc :p

• Like
Reactions: truongan
Hạng C
23/1/06
618
20.215
93
51
Xe bác chạy được bao lâu rồi và thay hết bao nhiêu vậy. Em không biết tái chế được không nhưng nếu bác tiếc bỏ rác thì để lại cho em với giá hữu nghị để em yêu khoa học :)
E mới thay toàn bộ dàn lạnh lốc lạnh cho Sedona, hãng trả lại một đống đồ thay ra trong cốp ko biết mấy món này có sửa lại được hay tái được nhiều lần như keo dính chuột ko mấy bác? Đem bỏ rác thì thấy cũng tiếc tiếc :p