Tập Lái
11/8/19
26
3
3
Thật sự không biết bác ah. Test mọi đủ kiểu. Giờ phương án cuối về zin toàn bộ. Rồi đem vô hãng bảo hành.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Lời khuyên chân thành, bạn yêu cầu THACO BMW đọc kỹ lỗi liên quan đến bộ điều khiển hộp số, thậm chí đọc cả thông số của phần cơ của hộp số (nói tóm lại cả hộp số). Theo mình làm sao thay được hoặc phải đọc được cho ra lỗi, vì nó như là tiềm ẩn lỗi hỏng (không chỉ phần điều khiển mà cả phần cơ).

Số tiền mà thay hộp số sau bảo hành chắc cỡ vài trăm triệu. Vụ này căng, nên làm kỹ nếu không sau 4-5 năm, thì khả năng hộp số hỏng cao đấy.

View attachment 2426773*Ảnh minh họa

Thân chào mọi người.
Hiện tại mình đang đi xe Bmw X3 G01 - mua 2019.
Khoảng một tuần nay thì xe có hiện tượng sau:
  • Xe chạy lên tốc độ từ 40 - 50 km/h thì giựt mạnh một cái rồi mới lên - cảm nhận khá rõ.
  • lúc bị giật thì đồng hồ vòng tua báo từ 1000 - 2000. qua tua 2000 thì ko bao giờ bị
  • Tốc độ dưới 40km/h và từ 50km/h trở đi thì ko bị giật
  • Trường hợp mình đap nhanh từ 40 - 50km/h thì ko bị. Đi chậm chậm thì mới bị.
  • Mình đã thử 3 chế độ lái và tắt bật chế độ auto hold, bật auto hold thì tần suất nhiều hơn, tắt auto hold thì ít bị hơn.
  • xe để qua đêm, sáng mình mới đi thì chưa bị, Chạy một lúc nóng máy rồi mới bị giật.
  • mình đã test trong hãng và thay nhớt hộp số phụ nhưng vẫn bị.
  • Xe không báo lỗi gì trên màn hình
  • trường hợp bị giật này lúc bị lúc không.
  • hiện tại xe mình đã đưa vô hãng, nhưng test đọc lỗi đều ko ra nguyên nhân.
Do vậy nhờ mọi người và các cao nhân chỉ giúp mình nguyên nhân và hướng khắc phục.
Cảm ơn mọi người

Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Em bị Mẹc cũng bị tình huống gần tương tự như này, kết luận là do ... xăng bẩn
Bác thử vệ sinh toàn bộ kim phun, buồng đốt xong đổ xăng lại xem sao.

• Like
Reactions: tenxo and PMH82
Hạng F
29/10/16
11.503
21.762
113
Pháp
Mời cao nhân hồi phủ @Osin
Sao kêu em có chuyện gì vậy ?
- Khám bệnh online cũng mệt, mà kh biết xe chủ thớt đã làm gì rồi, bao nhiêu cây số, xe có độ chế gì không ? Mà 2019 còn bảo hành mà ?

Có thay nhớt hộp và lọc nhớt hộp số chưa ạ ?

Thay nhớt hộp số phụ là gì ? nó có hộp số phụ nửa à ? cái nầy em kh biết là cái gì.
Còn auto hold là thắng tự động, tính sau nhé

Tạm hỏi đến đây thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: phatlp and PMH82
Tập Lái
5/1/21
13
14
3
32
Toàn 'Tập lái', chẳng biết thật giả thế nào ?
Không biết thì mới đi tìm câu trả lời, account vừa tạo thì lại chả tập lái. Mấy bố đời trong này thấy nick tập lái vào hỏi kinh nghiệm thì lại đi đòi chụp cavet với chụp xe chả biết để làm quái gì :))

Tập Lái
12/5/14
22
37
13
53
Tphcm
Không biết thì mới đi tìm câu trả lời, account vừa tạo thì lại chả tập lái. Mấy bố đời trong này thấy nick tập lái vào hỏi kinh nghiệm thì lại đi đòi chụp cavet với chụp xe chả biết để làm quái gì :))
Em cũng vậy, từ B2 up date giờ thành tập lái nè.

Hạng C
2/3/14
629
486
63
Xe bác độ những gì mà hãng kêu phải trả zin thì mới bảo hành? Sang số không mượt từ số 1-2-3 thì em thấy nhiều, nhưng mà dải 40-50km/h thì thấy hơi lạ. Khả năng bị hộp số nhiều hơn là do xăng

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
BMW có chế độ dạy lại số mà ! Sao không yêu cầu hãng làm xem sao ?

Hạng B1
29/5/17
57
17
10
39
chủ thớt tìm đc bệnh hay chưa cũng ko thấy vào update nhỉ