Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Bạn có biết , tuỳ luật không ?
1 - Con xe bảo mật là gì không (ngay cả định vị qua tiếng nói trên xe)
2 - Tua đồng hồ là bạn có quyền, nhưng bán cho người khác là xong hàng, bạn chịu trách nhiệm
3 - ECU hoàn toàn khác với hộp đen, người ta nói sẽ vào thàng 5/2022 mới gắng vào , mà bên vn đã có trên xe 4 bánh rồi hay sao (trừ xe tải)
4 - Bạn cứ mở công ty tua đồng hồ ... chúc mừng bạn
5 - Khi đã hư vào hãng là phải chịu trách nhiệm toàn bộ, chứ không phải làm cho có .. một bên làm vì trách nhiệm. So sánh khác nhau
ở nước ngoài nhiều luật hay thật

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Cụ thể kiểm tra Thủy kích ngập nước thì làm sao bác hè, show skill ra tí để người ta tin tưởng chứ. rồi kiểu tua đồng hồ thì sao hè? e từng xem cái clip người ta tua đồng hồ con xe xong vào hãng để giám định thì chả thằng nào nhận ra cả.
Clip đó tua nhiều ko bác :)

Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Xe gần 60k tua xuống 28k. Vô hãng check xong ... mấy thằng hãng nó kêu xe ngon, k đâm đụng lỗi lầm. :)
Hôm bữa mình xem xe cho một người khách, xe đi dc tầm 60k mà nó tua xuống còn 40k, mình biết dc đó bạn. Nhìn vào độ mòn của 4 lốp, ngày tháng năm in trên lốp, độ mòn volang, phím bấm còi trên volang, nút bấm kính là ra hết. Tuy ko chính xác nhưng đủ biết dc xe đó có tua hay ko

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Hôm bữa mình xem xe cho một người khách, xe đi dc tầm 60k mà nó tua xuống còn 40k, mình biết dc đó bạn. Nhìn vào độ mòn của 4 lốp, ngày tháng năm in trên lốp, độ mòn volang, phím bấm còi trên volang, nút bấm kính là ra hết. Tuy ko chính xác nhưng đủ biết dc xe đó có tua hay ko
60k xe thay lốp, volang bọc bao da, làm sao biết hả bác?

• Like
Reactions: target_locked
Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
E chỉ tìm hiểu để tích kinh nghiệm thôi. Chứ làm j có thằng nào tua đồng hồ mà la làng lên cho mình hay mà đem tới bác test :))
Vậy hôm nào mời mình cafe đi rồi mình chỉ cho kinh nghiệm :)))