Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Thì bác cho bài thủ thuật ...để nhìn biết sơ sơ xe ....cũ thế nào, đoán nó bệnh ...vân vân ..có gì có thể trao đổi kinh nghiệm chung với em và các anh em OS ... em mời bác khai hoả trước

- Điều kiện : không có đem theo bộ chẩn ODB, không tốn tìền ...:):):)
Haha, bác vào trang Car Audit của Otosaion (kênh chợ xe) trên Facebook, Youtube là có share đó bác, bác sẽ thấy hình mình trên đó vì mình cũng là thành viên

Người Ngoài Cuộc
Thì bác cho bài thủ thuật ...để nhìn biết sơ sơ xe ....cũ thế nào, đoán nó bệnh ...vân vân ..có gì có thể trao đổi kinh nghiệm chung với em và các anh em OS ... em mời bác khai hoả trước

- Điều kiện : không có đem theo bộ chẩn ODB, không tốn tìền ...:):):)
Anh Vũ có chia sẻ khá chi tiết và hữu ích về các vấn để kiểm tra ô tô cũ ở kênh Chợ Xe - Car Audit đó bác. Mời các bác tham khảo nhé!

Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
Bân có thể làm một thớt mới , ngắn gọn để cho các anh em chưa hiểu, không biết, hoặc là cho các phụ nữ.
coi như 100K là bảo dưởng tổng thế ....

Xe dưới 100K
Xe trên 100K

Tôi thì không nghĩ vấn đề đâm đụng là không hể không xẫy ra trong cuộc đời của xe ..do đó tôi chú trọng là vận hành, và thay link kiện gì ...Rồi thử xe trên đường nhỏ và trên cao tốc (nhất là trên 80 kms/h) vì đây thường là vận tốc (résonance) làm cho xe rung.
Còn xe đụng ...nếu như chỉ vỏ ngoài thì bình thường, sợ nhất là chassis bị cong vêo (nặng)

Chip nầy chì nói xe chưa đến bảo dưởng lớn ...mà thôi.

Và tất cả garage đã xem clip nầy ...và họ có thể biến đổi, thí dụ như dầu, nước máy, bánh xe....vân vân

Nếu được tôi sẽ tìm cách tải về kiểm tra theo tiêu chuẩn EU, và những gì mình có thể xem được trên mắt, không cần dụng cụ hay kinh nghiệm ...không cần biết nhiều về kỹ thuật. Có thể nữ cũng xem được ...

Bạn có thể mở thớt mới hay ...muốn lấy thớt nầy cũng được