Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Nếu bác target là nhà duới đất thì khu P1 P2 P3 Q8 cũng hợp.
Nhà em đường Nguyễn Thị Tần đi lên cty qua hầm Thủ Thiêm thì tầm 15' là đến. Nhưng khi đi về là auto 25-30' :v...
Đi sáng thì ít bị đèn đỏ, còn đi về thì 10-13 cái, mỗi cái 30-50s...

Hạng B2
15/5/17
231
641
98
43
Nguyễn Hữu Thọ nhìn thì 1 đường thẳng vậy thôi nhưng đi ngán lắm bác. Sala và TML thì đi lại thuận tiện mà quá tài chính gia đình em (vì em ko tính ở căn hộ). LakeView thì ngặt đúng cái khúc đi ra được Mai Chí Thọ, còn đường từ Q1 về em thấy khá ok không đến nỗi nào bác ạ
Mình khuyên anh canh giờ đi làm và tan tầm qua chạy thử. Còn không thì ít ra cũng nhìn anh Google. Đây là mình từng mua cả Lakeview và Lavila nên nói thế. Chứ anh chỉ toàn nghe mấy anh đầu tư nói chuyện thì lầm to.
Hiện giờ, đến giờ đi làm hay tan tầm thì từ Nguyễn Duy Trinh ra là cơn ác mộng. Chứ không thể nào nói là thuận tiện được. Đợi cái Song Hành xong rồi bàn tiếp

• Like
Reactions: xèo_phì
Hạng D
26/3/22
1.314
5.614
113
51
Khu Đông thì ngoại trừ anh ở Sala, Thạnh Mỹ Lợi thì thuận tiện. Chứ còn ngay cả khi Song Hành cắt Mai Chí Thọ thì anh ở Lakeview City vẫn phải đi lên 1 đoạn nữa rồi mới quay đầu về Q1 hoặc qua Lương Định Của. Đúng 0 nhỉ? Nếu thế thì thuận tiện hơn chỗ nào mấy thằng Nguyễn Hữu Thọ đi thẳng 1 đường về Q1?
Lại một tên "bất lương" anh @Cx52018, anh Sinh nhỉ?

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Mình khuyên anh canh giờ đi làm và tan tầm qua chạy thử. Còn không thì ít ra cũng nhìn anh Google. Đây là mình từng mua cả Lakeview và Lavila nên nói thế. Chứ anh chỉ toàn nghe mấy anh đầu tư nói chuyện thì lầm to.
Hiện giờ, đến giờ đi làm hay tan tầm thì từ Nguyễn Duy Trinh ra là cơn ác mộng. Chứ không thể nào nói là thuận tiện được. Đợi cái Song Hành xong rồi bàn tiếp
Em hiện ở khu Đông, test đường LakeView khá nhiều rồi bác ạ. Còn khu Nam thì cũng có căn hộ trục NHT, đi qua đó thật sự rất ngán nên chắc ko chỉ nghe mấy anh đầu tư nói chuyện đâu hà :D
Cái giờ em quan tâm là mấy vụ dân sinh, an ninh các thứ khi ở nhà phố, vì trước giờ em toàn ở chuồng cu, giờ mới phát sinh nhu cầu xuống mặt đất nên chưa rõ như thế nào :D

Hạng B2
15/5/17
231
641
98
43
Em hiện ở khu Đông, test đường LakeView khá nhiều rồi bác ạ. Còn khu Nam thì cũng có căn hộ trục NHT, đi qua đó thật sự rất ngán nên chắc ko chỉ nghe mấy anh đầu tư nói chuyện đâu hà :D
Cái giờ em quan tâm là mấy vụ dân sinh, an ninh các thứ khi ở nhà phố, vì trước giờ em toàn ở chuồng cu, giờ mới phát sinh nhu cầu xuống mặt đất nên chưa rõ như thế nào :D
Vậy túm lại vẫn là một anh đầu tư khu Đông nâng bi cho khu Đông. Còn đây là cái Google nói ở dưới. Lavila vẫn ăn đứt anh Lakeview lúc 4h chiều ngày hôm nay

Attachments

• Like
Reactions: dcdk
Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Vậy túm lại vẫn là một anh đầu tư khu Đông nâng bi cho khu Đông. Còn đây là cái Google nói ở dưới. Lavila vẫn ăn đứt anh Lakeview lúc 4h chiều ngày hôm nay
Anh kì quá, lên hỏi vụ an sinh, sinh sống trong khu compound như nào, a kéo sang vụ đầu tư nâng bi là sao... Thêm nữa là tui làm ở Lê Duẩn chứ ko có di chuyển từ chợ Bến Thành nha a =.='

Hạng B2
15/5/17
231
641
98
43
Anh kì quá, lên hỏi vụ an sinh, sinh sống trong khu compound như nào, a kéo sang vụ đầu tư nâng bi là sao... Thêm nữa là tui làm ở Lê Duẩn chứ ko có di chuyển từ chợ Bến Thành nha a =.='
Đang bàn cái chữ "thuận tiện hơn" anh nói. Tại mình nghe mấy anh đầu tư phía ấy cứ cả vú lấp miệng em, nói bên phía ấy thơm lắm, nhanh lắm, tiện lắm. Còn lại thành phố này toàn chỗ ngập lụt, hôi thúi, kẹt xe. Có chuyện gì cứ nói có sách mách có chứng, đo đạc cho khách quan.
Còn khoảng cách hay tiện ở Sài Gòn này thì thường lấy cái hệ tham chiếu là chợ Bến Thành.

Cuối nữa môi trường, an sinh, thì anh phải nhìn vào cái đô thị GS, 350 ha đối diện Lavila. Mình cũng từng mua, và sau đó bán Lakeview. Nam Rạch Chiếc làm sao bự hơn được GS? Từ Lakeview anh cũng đâu đi đi bộ qua Sala nổi? Từ Lavila anh có thể đi bộ qua GS

Hạng D
14/8/17
1.061
1.478
113
42
Vậy bác sửa lại tiêu đề thớt đi. Nếu con bác học ngay Q1 thì chọn khu Đông, còn nếu chon trường gần nhà, bác nên chọn khu Nam. Victoria mới xây ngay sát cạnh 9S, Lavila.

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Đang bàn cái chữ "thuận tiện hơn" anh nói. Tại mình nghe mấy anh đầu tư phía ấy cứ cả vú lấp miệng em, nói bên phía ấy thơm lắm, nhanh lắm, tiện lắm. Còn lại thành phố này toàn chỗ ngập lụt, hôi thúi, kẹt xe. Có chuyện gì cứ nói có sách mách có chứng, đo đạc cho khách quan.
Còn khoảng cách hay tiện ở Sài Gòn này thì thường lấy cái hệ tham chiếu là chợ Bến Thành.

Cuối nữa môi trường, an sinh, thì anh phải nhìn vào cái đô thị GS, 350 ha đối diện Lavila. Mình cũng từng mua, và sau đó bán Lakeview. Nam Rạch Chiếc làm sao bự hơn được GS? Từ Lakeview anh cũng đâu đi đi bộ qua Sala nổi? Từ Lavila anh có thể đi bộ qua GS
Anh nhạy cảm quá, thuận tiện hơn theo vị trí công việc như đã nói rõ rồi, còn đương nhiêu mỗi người 1 cung đường di chuyển khác nhau nên cảm nhận sẽ khác nhau :D

Con vụ đi bộ thì nhà em không ai có nhu cầu đi bộ xa cỡ đó mà anh so LakeView qua Sala vs Lavila qua GS chi

Nhân tiện anh cho hỏi LakeView nếu ở thì nên chọn ở mặt nào và đường nào vậy, này là hỏi thật vì em đang suy nghĩ cân nhắc.