Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Nhà em có 4 người lớn + 1 bé, đang có dự định tìm một nơi để an cư, dự định sẽ thuê ở thử trước khi xuống tiền. Hiện tại đang nhắm 1 vài khu compound tại khu Nam (Lavila, Nine South), và khu Đông (Lake View nhưng hơi ngại vụ sổ và Nova cũng đang gặp vấn đề). E làm ở quận 1 nên cũng đang hơi nghiêng về khu Đông vì đi lại thuận tiện hơn. Chưa bàn về vụ giá cả vì chi phí này em đã xác định được; các bác cho em hỏi chút về kinh nghiệm ở nhà phố, khi dọn về cần chú ý những điều gì (ví dụ như thi công, hàng xóm, cảnh quan, vệ sinh, vườn tược có hay có chuột bọ, hay bé na không, và nếu có bé na thì có gì phòng tránh không). Em xin cảm ơn.

• Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng B2
23/1/15
160
154
43
Giờ này làm gì còn Bé Na, dân Việt mình có con nào thịt hết con nấy rồi, ác nhơn.

Hạng B2
15/5/17
225
630
98
43
Khu Đông thì ngoại trừ anh ở Sala, Thạnh Mỹ Lợi thì thuận tiện. Chứ còn ngay cả khi Song Hành cắt Mai Chí Thọ thì anh ở Lakeview City vẫn phải đi lên 1 đoạn nữa rồi mới quay đầu về Q1 hoặc qua Lương Định Của. Đúng 0 nhỉ? Nếu thế thì thuận tiện hơn chỗ nào mấy thằng Nguyễn Hữu Thọ đi thẳng 1 đường về Q1?

• Like
Reactions: Tuan.apd
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Để anh chủ thớt ảnh xem vị trí từng người đi làm, người đi xa nhất bao lâu xong tính tiếp :D

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Khu Đông thì ngoại trừ anh ở Sala, Thạnh Mỹ Lợi thì thuận tiện. Chứ còn ngay cả khi Song Hành cắt Mai Chí Thọ thì anh ở Lakeview City vẫn phải đi lên 1 đoạn nữa rồi mới quay đầu về Q1 hoặc qua Lương Định Của. Đúng 0 nhỉ? Nếu thế thì thuận tiện hơn chỗ nào mấy thằng Nguyễn Hữu Thọ đi thẳng 1 đường về Q1?
Nguyễn Hữu Thọ nhìn thì 1 đường thẳng vậy thôi nhưng đi ngán lắm bác. Sala và TML thì đi lại thuận tiện mà quá tài chính gia đình em (vì em ko tính ở căn hộ). LakeView thì ngặt đúng cái khúc đi ra được Mai Chí Thọ, còn đường từ Q1 về em thấy khá ok không đến nỗi nào bác ạ

• Like
Reactions: kent71
Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Để anh chủ thớt ảnh xem vị trí từng người đi làm, người đi xa nhất bao lâu xong tính tiếp :D
Em thì cứ 30p quay đầu là ok, e làm ở Lê Duẩn bác ạ, đi đường khu Đông to rộng rãi nó quen rồi :D