Tập Lái
28/5/17
14
3
3
39
Chào các bác,
Mình mới mua xe và đang đợi giảm thuế nên đã mang xe từ đại lý về nhà chờ thông tin.
Trong lúc này thì mình có tìm hiểu trên mạng và thấy là có thể làm biển số tạm bằng giấy tại công an với thời hạn 30 ngày. Thủ tục cũng khá đơn giản.
Nhưng đến khi ra tới nơi và hỏi anh công an thì bảo không làm được, sau đó thì anh đó cũng lờ đi làm chuyện khác nên mình không hỏi được là tại sao...
Các bác có ai làm cái này thành công ở TP HCM chưa ? Có thể chia sẻ mình chút kinh nghiệm với.
Nơi mình hỏi là ở Tổ đăng ký xe ô tô Nam Sài Gòn, đường Huỳnh Tấn Phát.
Thanks.
Tư vấn làm biển số tạm tại TP Hồ Chí Minh
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Hình như chỉ cấp biển tạm để di chuyển liên tỉnh về nơi đăng ký thôi. Ví dụ bác mua xe ở đại lý tại HCM rồi chạy xe về Bình Phước để đăng ký.

• Like
Reactions: TigerCar
Hạng B1
19/8/10
85
42
18
anh lên 282 Nơ Trang Long, Bình Thạnh, biển tạm ở Tp thì phải lên đó.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Chào các bác,
Mình mới mua xe và đang đợi giảm thuế nên đã mang xe từ đại lý về nhà chờ thông tin.
Trong lúc này thì mình có tìm hiểu trên mạng và thấy là có thể làm biển số tạm bằng giấy tại công an với thời hạn 30 ngày. Thủ tục cũng khá đơn giản.
Nhưng đến khi ra tới nơi và hỏi anh công an thì bảo không làm được, sau đó thì anh đó cũng lờ đi làm chuyện khác nên mình không hỏi được là tại sao...
Các bác có ai làm cái này thành công ở TP HCM chưa ? Có thể chia sẻ mình chút kinh nghiệm với.
Nơi mình hỏi là ở Tổ đăng ký xe ô tô Nam Sài Gòn, đường Huỳnh Tấn Phát.
Thanks.
View attachment 2603918*Ảnh minh họa
Ngụ ý là lưu thông bằng biển giấy, chờ giảm 50% trước bạ mới đăng ký. Trùm Sò tính thì phải biết...khà khà

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Xe hơi không làm biển Xe Xin Số được nhỉ, rồi cái biển tờ giấy trắng T60 ABC gì đó lâu lâu thấy mà không hiểu.

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Xe hơi không làm biển Xe Xin Số được nhỉ, rồi cái biển tờ giấy trắng T60 ABC gì đó lâu lâu thấy mà không hiểu.
Biển tạm để di chuyển liên tỉnh có hiệu lực 15 ngày

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
5/9/20
325
2.852
93

Đối tượng áp dụng
Xe chưa được đăng ký, cấp biển số chính thức có nhu cầu tham gia giao thông; xe đăng ký ở nước ngoài được cơ quan thẩm quyền cho phép vào Việt Nam du lịch, phục vụ hội nghị, hội chợ, triển lãm, thể dục, thể thao; xe phục vụ hội nghị do Đảng, Nhà nước, Chính phủ tổ chức; xe ô tô làm thủ tục thu hồi giấy chứng nhận đăng ký, biển số xe để tái xuất về nước hoặc chuyển nhượng tại Việt Nam và xe có quyết định điều chuyển, bán, cho, tặng.