Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Lúc trước em xin tư vấn mua Bmw x3 thì bác nhảy vô dạy rằng ko mua xe lắp ráp, mua xe nhập hoặc xe bình dân. Nay nghe lời bác mua xe bình dân thì bác lại hiện về mắng là thích mã ngoài để bị thịt. Ko biết sống sao với bác.
E "nghèo" bác ạ. E "nghèo" nên vay mượn khắp nơi chỉ đủ 1,7 tỷ mua xe. E "nghèo" nên ko thể cố thêm 1 tỷ để mua Prado, cho dù thêm 700tr để mua Explorer hay Teramont cũng ko đủ. E "nghèo" nên chỉ chọn con xe mà trên thế giới chênh với 3 con xe kia 1-2k USD nhưng về VN chênh nhau từ 30k-40k USD
Em "nghèo" bác ạ. E ko "giàu" như ai kia, người mà toàn xài hàng nước ngoài kiểu như "sáng mang dép Lào đi mua xôi Xiêm; trưa ăn cơm chỉ chan nước tương Maggi chứ thịt thà, rau củ VN thì éo; tối vừa nhai mì Acecook vừa cào bàn phím dạy người khác xài tiền"
E "nghèo" và mong bác hiển linh phù hộ cho em đừng "giàu" bác ạ. E "nghèo" quen rồi, e "nghèo" nên có bị lùa gà e xin chịu bác ạ
B tranh cãi với ông trẻ trâu đó làm gì, cứ thấy hàn là nhảy vào đớp thôi :D. BTW chúc mừng bác có xe đẹp nhé,khuyên bác nên lên cặp mâm bản Úc là hết bài

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Độ liên quan tới điện thì xác định mất bảo hành nếu sảy ra sự cố lỗi bác nhé
Xe Fo.rd Everest 2023 bị vỡ động cơ
I--Xe Fo.rd Everest của bạn Trần Trun.g Dũ.ng
1. Hư hỏng: xe đang đi chết máy đột ngột, vỡ động cơ nhớt bắn tung tóe trong khoang động cơ.
2. Phương án sửa chữa ban đầu của đại lý Fo.rd Đắk lắc và Fo.rd Việt Nam: lươ.n lẹ.o, d.ối tr.á o ép chủ xe, họ đã từ chối bảo hành vì chủ xe bảo dưỡng, thay nhớt tại đại lý Toyota không bảo dưỡng, thay nhớt tại đại lý Fo.rd.
3. Sự giúp đỡ của Jurudu (https://www.facebook.com/profile.php?id=100010225095285...): tư vấn học Luật bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng Việt Nam 2010, 2023.
4. Cơ sở pháp luật để khiếu nại, không đồng ý với phương án sửa chữa do đại lý và Fo.rd Việt Nam vì vi phạm Điều 22 luật bvqlntd 2010 và Điều 34 Luật bvqlntd 2023, Điều 42 luật bvqlntd 2010 và Điều 69 luật bvqlntd 2023.
- Mọi quy định của công ty phải dưới luật, tuân theo quy định của pháp luật. Nếu quy định của công ty trái với quy định của luật thì quy định đó bị Tòa tuyên là sai, vô hiệu.
- Luật pháp của Việt Nam có quy định rõ: Người tiêu dùng là bên yếu thế, không có hiểu biết về kỹ thuật ô tô nên không có nghĩa vụ chứng minh lỗi do nhà sản xuất, tổ chức bán hàng gây ra, mà ngược lại nhà sản xuất, tổ chức bán hàng có nghĩa vụ chứng minh lỗi không do mình gây ra (Điều 42 luật bvqlntd 2010 và điều 69 luật bvqlntd 2023).
-Luật pháp quy định rõ kể cả trong trường hợp không xác định được lỗi gây ra hư hỏng thì tổ chức bán hàng hoặc nhà sản xuất phải có trách nhiệm bồi thường do hàng hóa khuyết tật gây ra theo quy định tại điều 22 luật bvqlntd 2010 hoặc điều 34 luật bvqlntd 2023.
5. Giải thích điều khoản áp dụng để khiếu nại, không đồng ý với phương án sửa chữa do đại lý và Fo.rd Việt Nam đưa ra.
- Theo nội dung điều 42 luật cũ và điều 69 luật mới, khi xe bị hư hỏng trong thời hạn bảo hành chủ xe mang xe đến đại lý bán hàng để yêu cầu bảo hành sửa chữa, nếu đại lý không chứng minh được lỗi do chủ xe gây ra thì buộc phải bảo hành sửa chữa theo quy định của pháp luật Việt Nam (theo luật bvqlntd 2023).

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
chủ thớt chắc là 1 trong số ít ỏi những người sở hữu Pallisade 2023 chính hãng đầu tiên ở SG, nhìn xe thấy đã quá. Nếu xe dùng phục vụ gia đình thì gặp mình là sẽ nghiên cứu gắn luôn đỡ điện, thấy bên MPV Sài Gòn có làm đỡ bắp chân chỉnh điện cho ghế zin với chi phí tầm 16tr. Gửi bạn thông tin tham khảo

• Like
Reactions: p900
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
palise với mấy con sorento santafe toàn bị cấm đậu trong nhà và bị triệu hồi về dễ cháy nổ mà vẫn đâm đầu đi mua được, xe thì được cái mã ngoài, đi thì chán, an toàn thì kém, nhiều người thích mã ngoài thật nên giờ gà béo dễ bị thịt
Những bình luận kiểu này và nick với tư tưởng này thì không đáng giữ lại ở OS.

• Like
Reactions: hmq and btpaul
Hạng B1
1/10/15
56
37
18
54
Kinh nghiệm của mình thì không nên độ đẽo thêm gì. Kể cả thảm chân, cứ hãng mà xài. Hỏng thì lại mua tiếp thảm hãng.

Hạng B2
28/12/09
116
104
53
Kinh nghiệm của mình thì không nên độ đẽo thêm gì. Kể cả thảm chân, cứ hãng mà xài. Hỏng thì lại mua tiếp thảm hãng.
Thảm thì hãng tặng trải simili sàn thôi bác

Hạng B1
1/10/15
56
37
18
54
Thảm thì hãng tặng trải simili sàn thôi bác
Bác nào thích thì trải thêm. Mình cũng được hãng tặng luôn cả trải simili, dùng vài năm cũng lột hết. Trở về nguyên bản!

Tập Lái
15/10/15
18
23
3
39
Mình có inbox bác thông tin đại lý
Còn bác hỏi về cảm nhận xe thì vài ngày nữa nhé. Để đi khoảng 1 tuần xem ntn
Bác cho em xin thông tin được không? E vừa hỏi đại lý mà lạc ghê quá.